Spark matiz 4 ga-lăng-ti cao

nguyentuancnoto
Bình luận: 30Lượt xem: 7,195

nguyentuancnoto

Tài xế O-H
Cần các bác giúp đỡ, xe matiz 4 sau khi vệ sinh cụm bướm ga, van không tải thì bị ga lăng ti cao máy gầm rú từ 800 - 2000v/p. Khắc phục bằng thay cảm biến bướm ga thì vòng tua máy giảm còn 600 - 800 và nó cứ tăng giảm trong khoảng đó. Nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ em nguyên nhân và cách khắc phục.

bướm ga.jpg

trungshady

Tài xế O-H
Bác mở ống cao su ở trước họng hút ra. Nhìn vào họng hút có cái lỗ nhỏ bằng ngón tay. Nổ máy và bịt lỗ đó lại xem ga lăng ti thế nào. Nếu không bị nữa thì tháo con van không tải ra dùng rp7 thần thánh vệ sinh . cắm hoắc điện vào van đó sau 1 người lên bật on chìa khóa còn bác thì dí đầu van khỏi nó tuột ra nhưng phải để nó thò ra hết cỡ. Tầm đút van vào lỗ mà nó chống sau đó dí mạnh vào bắt 2 con ốc giữ. Xem thế nào. Không được thì thay van.

xecamry2017

Tài xế O-H
Bác mở ống cao su ở trước họng hút ra. Nhìn vào họng hút có cái lỗ nhỏ bằng ngón tay. Nổ máy và bịt lỗ đó lại xem ga lăng ti thế nào. Nếu không bị nữa thì tháo con van không tải ra dùng rp7 thần thánh vệ sinh . cắm hoắc điện vào van đó sau 1 người lên bật on chìa khóa còn bác thì dí đầu van khỏi nó tuột ra nhưng phải để nó thò ra hết cỡ. Tầm đút van vào lỗ mà nó chống sau đó dí mạnh vào bắt 2 con ốc giữ. Xem thế nào. Không được thì thay van.
Hạn chế dùng RP7 vì nó hỏng các doăng, các ống cao su đấy bạn nhé, tốt nhất nên dùng sịt chế chuyên dùng

garatuantrang

Tài xế O-H
Cần các bác giúp đỡ, xe matiz 4 sau khi vệ sinh cụm bướm ga, van không tải thì bị ga lăng ti cao máy gầm rú từ 800 - 2000v/p. Khắc phục bằng thay cảm biến bướm ga thì vòng tua máy giảm còn 600 - 800 và nó cứ tăng giảm trong khoảng đó. Nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ em nguyên nhân và cách khắc phục.

View attachment 61515
bạn vs họng hút có tháo cảm biến bướm ga ko ? nếu có thì cần chỉnh lại con cảm biến bướm ga nhé. điện áp trả về là dưới 0.5v nhé

nguyentuancnoto

Tài xế O-H
bạn vs họng hút có tháo cảm biến bướm ga ko ? nếu có thì cần chỉnh lại con cảm biến bướm ga nhé. điện áp trả về là dưới 0.5v nhé
Em có tháo. Lúc đầu ga lăng ti cao lắm 800 rú lên 2000 rồi lại hạ xuống rồi lại lên. Sau đó thay con cảm biến khác thì nó chỉ còn 600 - 800. tốc độ động cơ nó thay đổi liên tục như thế nên cảm giác động cơ không êm

trungshady

Tài xế O-H
Hạn chế dùng RP7 vì nó hỏng các doăng, các ống cao su đấy bạn nhé, tốt nhất nên dùng sịt chế chuyên dùng
Theo em nghĩ thì khác cụ à. Xịt chế tuy sạch nhưng nó khiến bề mặt kim loại sít. Dễ gây ra kẹt mà con van này lại kỵ vấn đề này. Dùng rp7 khiến chi tiết bôi trơn hơn lưu ý dùng xong xịt hơi kỹ. Và chỗ con van này có mỗi gioăng cao su phía ngoài. Gỡ nó ra trước hẵng dùng rp7 là dc

vonhulai

Tài xế O-H
Tôi nghĩ bugi không ảnh hưởng gì đâu vệ sinh bướm ga,...thì ktra lại chỗ đó xem sao, nếu có điều kiện thì mượn hay thay mới

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên