Spark Van 2011 bệnh khó đề và rung khi để nguội máy ! Cứu e với

muonnuoicho
Bình luận: 37Lượt xem: 6,202
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

muonnuoicho

Tài xế O-H
e sắp phát điên lên rồi các bác ạ ! cho hết gara này đến gara khác ở HN

Máy cứ nguội là đề dài và khó đề - có khi đề 2, 3 lần mới lên khi đề lên thì rung rinh xe một lúc mới êm trở lại bt - khi đi nóng máy thì đề nhẹ cái là lên và ko rung gì nữa

e đã thay trong hơn 1 tháng vừa rồi :

1.Bugi + Ac qui

2.chân máy

3.cụm bơm xăng - Tuy ô xăng

4.thay cả két nc - cụm bơm nước - Van hằng nhiệt và cụm van hằng nhiệt ( cái này do điều hoà e lúc mát lúc ko)

5.ống gió cổ hút liền cảm biến

Gara bắt bệnh sao e thay đó vì e ko thạo món máy móc ô tô và chỉ cần vợ 2 e ngoan để e dành thời gian khác kiếm tiền chứ cứ đi và hỏng e ko làm đc gì cả, giờ ra vào đến chục lần mất công mất việc mà vẫn bị làm e tốn kém quá + bực sắp điêncmnl! tiện các bác cho em xin vào địa chỉ Gara có thày cao tay mà giá hợp lý tại HN để e mang đến ạ! e cảm ơn nhiều !

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
em nghĩ là do boobin đánh lửa hoặc bị tụt áp xăng con điều áp xăng k giữ đủ xăng họ tháo lắp co kiểm tra áp bơm xăng không bác ngoài ra bác kiểm tra con cảm biến nhiệt độ nước giúp em

muonnuoicho

Tài xế O-H
em nghĩ là do boobin đánh lửa hoặc bị tụt áp xăng con điều áp xăng k giữ đủ xăng họ tháo lắp co kiểm tra áp bơm xăng không bác ngoài ra bác kiểm tra con cảm biến nhiệt độ nước giúp em
mai e mang ra gara sẽ hỏi họ như bác tư vấn ! thanks bác

e mong tiếp tục nhận đc các ý kiến góp ý ạ!

chatproxx

Tài xế O-H
cụ kiểm tra 4 cái kim phun. hở kim phun là mất áp. biểu hiên của nó là để lâu đề giai khó nổ nếu bị nặng thì kể cả cụ chạy nóng máy để 1 lúc cũng bị khó nổ rồi

zomson

Tài xế O-H

Máy cứ nguội là đề dài và khó đề - có khi đề 2, 3 lần mới lên khi đề lên thì rung rinh xe một lúc mới êm trở lại bt - khi đi nóng máy thì đề nhẹ cái là lên và ko rung gì nữa

1.Bugi + Ac qui

2.chân máy

4.thay cả két nc - cụm bơm nước - Van hằng nhiệt và cụm van hằng nhiệt ( cái này do điều hoà e lúc mát lúc ko)

Gara bắt bệnh sao e thay đó vì e ko thạo món máy móc ô tô và chỉ cần vợ 2 e ngoan để e dành thời gian khác kiếm tiền chứ cứ đi và hỏng e ko làm đc gì cả, giờ ra vào đến chục lần mất công mất việc mà vẫn bị làm e tốn kém quá + bực sắp điêncmnl! tiện các bác cho em xin vào địa chỉ Gara có thày cao tay mà giá hợp lý tại HN để e mang đến ạ! e cảm ơn nhiều !
em thấy bác vẫn chưa nói hết ý,bác đã hỏi các gara bác vo sửa xe họ đã làm những j với xe bác chưa hay chỉ thấy họ thay thôi.Khó nổ nhiều nguyên nhân bác ạ như mấy bác ở dưới đã nói,tụt áp xăng,kim phun,kt hơi các máy.Chứ em thấy bác liệt kê thay đủ thứ mà bệnh ko hết,tiền mất tật mang bác ơi

VinhNguien

Tài xế O-H
nếu đề khó nổ khi máy nguội nhưng khi nóng máy đề đc ngay thì e nghĩ là do kim phun bị rò rỉ. nếu có đem xe kiểm tra bác nói gara xem lun kim phun có bị sao k ạ

chatproxx

Tài xế O-H
ra thợ họ sẽ ktra được. em thi hay thử bằng cách 1 la tháo giàn bec phun ra nếu xe nào có thể bắt nguyên kim phun trên giàn sáo thì để sau đó bật tắt chìa khóa nhiều lần cho bơm xăng hoạt động và quan sát kim phun có bị chảy xăng ra không?phải để ý kỹ nhiều con hở rất nhỏ nhìn lỗ kim phun chỉ hơi rỉ xăng ra.
cách 2 là tháo toàn bộ kim phun ra ngoài sau đó dùng xịt chế để thử (để có chân cắm vừa lỗ kim phun ta quấn thêm băng dính vào vòi xịt của lọ xịt chế sau đó cắm vào thử, ấn giữ lọ xịt chế và quan sát đầu kim phun có bị rỉ xịt chế ra không)

ngocngocdt

Tài xế O-H

1.Bugi + Ac qui

2.chân máy

Pan này hay đây, Hóng.....

ngocngocdt

Tài xế O-H

1.Bugi + Ac qui

2.chân máy

Em có ngu kiến thế này cụ nhá! :D Để khám xem có phải bệnh tụt áp xăng không, cụ bật tắt chìa khóa nhiều lần (Bật thấy bơm xăng dừng thì tắt đi rùi lại bật lại 4-5 lần không đề máy) sau đó mới đề máy, nếu nổ ngay thì 100% do bị tụt áp xăng.

muonnuoicho

Tài xế O-H
bác thử đề mà k đạp ga xem xe có nổ máy k.
em đề cũng ko đạp ga bao giờ

Kiểm tra áp xăng và kim trước xem sao

đang cho lại gara kiểm tra kim phun thì thấy gara báo kim phun bình thường bác ah

Em có ngu kiến thế này cụ nhá! :D Để khám xem có phải bệnh tụt áp xăng không, cụ bật tắt chìa khóa nhiều lần (Bật thấy bơm xăng dừng thì tắt đi rùi lại bật lại 4-5 lần không đề máy) sau đó mới đề máy, nếu nổ ngay thì 100% do bị tụt áp xăng.

để e kiểm tra rồi báo lại các bác nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên