Srius Nổ Lụp Bụp Vào Buổi Sáng.

phong38
Bình luận: 31Lượt xem: 7,708

bachduong8945

Tài xế O-H
chỉnh cho đậm lên lúc khởi động ,máy nguội thôi chứ bác.
đậm xăng 1 ít nhưng cái lợi được nhiều hơn đấy.
trên ô tô có xe người ta còn làm thêm ''vòi phun khởi động lạnh'' cơ mà
nhưng mà bạn chạy nội thị vs chạy chậm vòng tua máy thấp sẽ hao hơn đó.loại chế k thể so sánh vs oto dc.vì vòi phun khỏi động lạnh no dc điều khiểu bằng điện tử.khi máy nóng rồi mà đang đi dừng lại đèn đỏ chẳng hạng là nó sẽ k phun nữa.ưu điêm phun đậm lúc lạnh là để bôi trơn thành xilanh lúc động cơ nguội dầu nhớt chưa lên kịp...

Motor1234

Tài xế O-H
Xe của hãng nào cũng thế ạ người ta thiết kế ra cái le để sử dụng cho những khi thời tiết lạnh hoặc khi nguội máy bác nên sử dụng nó đúng cách thì xe sẽ hết hiện tượng đó ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nhưng mà bạn chạy nội thị vs chạy chậm vòng tua máy thấp sẽ hao hơn đó.loại chế k thể so sánh vs oto dc.vì vòi phun khỏi động lạnh no dc điều khiểu bằng điện tử.khi máy nóng rồi mà đang đi dừng lại đèn đỏ chẳng hạng là nó sẽ k phun nữa.ưu điêm phun đậm lúc lạnh là để bôi trơn thành xilanh lúc động cơ nguội dầu nhớt chưa lên kịp...
Thế là xylanh bôi trơn bằng xăng hả bác?

phong38

Tài xế O-H
Xe của hãng nào cũng thế ạ người ta thiết kế ra cái le để sử dụng cho những khi thời tiết lạnh hoặc khi nguội máy bác nên sử dụng nó đúng cách thì xe sẽ hết hiện tượng đó ạ.
Đúng rồi cụ ạh. Cái le là để hỗ trợ những lúc khởi động khó cụ nhể. Còn mấy con sirius e để ý thấy khởi động trời lạnh ít con nổ ngọt lành các cụ ạh (tuy đề rất dễ nổ).

cuncontiti

Tài xế O-H

Vụ này có công nghệ mới đây !Bác có thể mô tả kỹ hơn cho cháu học hỏi với ạ !:D

truongsonlam

Tài xế O-H
Theo tôi xe bạn bị thiếu gió để khắc phục:
1. kiểm tra và vệ sinh lọc gió;
2. vệ sinh bình xăng con;
3. chỉnh lại ốc gió của bình xăng con;
4. Kiểm tra bugi lến sử dụng trên 8 000 km thì thay mới

Cater

Tài xế O-H
Ngu ý của em thì dư lày:
1. là do dầu.
- khi em thay dầu Mobil 1 Racing thì cứ đề là nổ
- Khi em thay Castrol thì đề k nổ ngay mà phải đạp vài cái xong đề là nổ

Mobil thì sau khi nổ là kéo ga được luôn. ít có hiện tượng lộp bộp. kiểu kéo ga mà chả thấy máy chạy tương ứng

Castrol thì hay bị như thế.

Tất nhiên là khi trời nắng thì k có sự biến thiên nhiều giữa 2 loại đầu về vấn đề nổ? Nhưng nếu để xe 2 3 ngày k đi là lại bị với dầu rẻ tiền.

Jenkee

Tài xế O-H
Bạn ơi. Đặc trưng của dòng sirius là thế đó. Do nó dùng chế loại khóa tự động nên khi dừng máy nó tự động khóa lại. Số xăng còn lại ở bxc bay hơi ngược. Do đó để lâu khi khởi động xe phải chờ máy hút chân không mở van xăng ra, xăng được đưa dần xuống bxc và ổn định lại. Cách khắc phục là khóa air lại và đạp nổ vài lần rồi mở air ra khởi động :) .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên