Su Viva 115 Fi 116km/lít xăng Đùa hay thật ???

theanh_79
Bình luận: 7Lượt xem: 1,098

theanh_79

Tài xế O-H
Đọc 1 bài viết trên Autodaily tường thuật về cuộc thi diễn ra giữa nội bộ những người sở hữu xe Suzuki Viva 115cc Fi trên địa hình đường thực nghiệm là quốc lộ hỗn hợp.Kết quả thật đáng kinh ngạc 116 km cho 1 lít xăng....Đã nghe rất nhiều về loại xe này tuy nhiên có lẽ hơi phóng đại chứ làm gì mà đến mức đó.Theo mình biết xe Viva 115 được đưa ra thị trường cũng ngót năm nay giá 22-24tr xe nhưng ít người mua,kể cả " con át chủ bài " Raider 150 được mệnh danh " the king Underbone " cũng ko được đón nhận nhiệt liệt như khi còn thai nghén.
Trong diễn đàn có ai đang sử dụng Viva 115 không ,chia sẻ cho anh em biết thực tiến mức tiêu hao của xe là bao nhiêu và cảm nhận khi vận hành xe ra sao. ????
Đây là đường link của phóng sự { Autodaily cũng là 1 trang có uy tín nên cũng bàn tín bàn nghi }http://autodaily.vn/2015/07/ngo-ngang-voi-muc-tieu-hao-116kml-cua-suzuki-vivad/

Cảm ơn anh em đã đọc bài

duonganh11101

Tài xế O-H
Thằng em mình nó chạy 1l chưa được 100km đâu cụ nhé.Mình chỉ thấy xe của yamaha áp dụng công nghệ mới với động cơ yamaha blue thì tiết kiệm xăng thật.Ví dụ xe grande 100km chỉ tầm 1,5l còn ít hơn cả xe số như xe wave

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thằng em mình nó chạy 1l chưa được 100km đâu cụ nhé.Mình chỉ thấy xe của yamaha áp dụng công nghệ mới với động cơ yamaha blue thì tiết kiệm xăng thật.Ví dụ xe grande 100km chỉ tầm 1,5l còn ít hơn cả xe số như xe wave
Bọn này nó làm kiểu gì mà tiết kiệm thế nhỉ, bác cho anh em tý tin đi

thuanhoa253

Tài xế O-H
Đây hình như là con số mà nhà sản xuất đưa ra thôi, còn tùy theo người chạy như thế nào nữa bác ạ! Tầm 70km/l là ngon lắm rồi! Mà công nhận cái máy bé xíu mà chạy tốt ghê

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
em chưa được nhìn thấy xe kia lần nào :) chạy được 80km/l thì em thấy quá là ổn. xe em Si FI cũng không để ý ăn nhiều lắm k nhưng so với con Si RC em trai em thì gần như quá chênh lệch, xe em ăn quá ít so với em RC ;)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên