Suzuki 5 tạ không phun xăng

vinhlan93
Bình luận: 16Lượt xem: 3,728

vinhlan93

Tài xế O-H
Các bác giúp e với e có con su 5tạ 2009 đang đi thì chết máy đề mãi không nổ e kiểm tra thì kim không phun xăng bugi vẫn đánh lửa khoẻ e đã thay bộ chia điện thì nổ máy được lùi ra chạy thử thì lại chết máy e kiểm tra thì kim lại không phun.các bác cho e hỏi điện ra kim phun với con này là bao nhiêu vôn ạ. E đã kiểm tra hơi dây cam dấu má đều OK. E đã thay cả bugi dây cao áp bơm xăng xúc rửa kim phun vẫn không được. Các bác giúp e với e xin cảm ơn

quytruong1990

Tài xế O-H
Kiểm tra lại chia điện xem bạn ơi. Ap1 xăng đủ không, con này kim có 2 dây 1 là + chờ, 2 là mass khiển từ hộp ra, bác kiếm cái bóng tép cắm vào giắc kim đề thử xem nó nháy nháy đèn là có điện kim.

quytruong1990

Tài xế O-H

vinhlan93

Tài xế O-H
Lửa có xăng có khi muội máy đề nổ ngay nhưng chạy khoảng 2km lại chết máy đề mãi không nổ nhưng để muội máy đề phát lại nổ ngay. Các bác vào chém giúp e với

vinhlan93

Tài xế O-H
Khi nóng máy chết máy e đề vẫn có điện cao áp và điện kim phun áp xăng vẫn cao vậy mà không nổ khi nóng máy khi muội đề cái nổ ngay

duydo123

Tài xế O-H
căng quá,ra bệnh chưa a,chay nóng máy bơm sụt kg ko đủ mở béc ko anh,kiểm tra cảm biến map nữa a,chứ xăng lửa đủ mk ko nổ cũng cay haha

vinhlan93

Tài xế O-H
Các bác thông cảm mấy hôm e bận nên k lên diễn đàn ĐK. Tình hình e nó là: khi nóng máy đề k nổ e bực mình dội ít nước vào cây denso ( bộ chia điện) thì máy lại nổ bình thường và cũng từ lúc đó chở đi xe lại hết bệnh e dao xe chủ xe chạy dk 3 ngày bình thường k gì hết nhưng đến hôm nay bệnh tình lại tái phát các bác vào giúp e với

chatproxx

Tài xế O-H
hơi tốt thì bỏ qua mặt máy. cụ dội nước vào bộ chia điện nó nổ ngon thì cụ bám váo đó mà làm. kiểm tra nguồn xuống bộ chia điện có chưa nếu ok thì kiểm tra tia lửa có cao áp có khỏe không (lúc không nổ máy) nếu không ngon thì bác thử thay bộ chia điện khác xem.kiểm tra lại tất cả các đầu nối dây điện của kim phun và ht đánh lửa xem tiếp xúc có tốt không?kiểm tra lại bơm xăng áp xăng có khỏe không?lọc xăng nữa.nếu có lửa có xăng mà không nổ cụ xem lại cả dấu cam dây cam xem có vấn đề gì không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên