suzuki 5tạ 2008 báo check xin giúp đỡ.

K
Bình luận: 7Lượt xem: 1,628

ktvoto92

Tài xế O-H
tình hình là em vừa nhận xe với tình trạng:đề máy lên xe nổ bình thường,sau khoảng 1 phút thì xe nổi đèn báo check cộng với hiện tượng garanty ko ổn định lúc lên lúc xuống.đèn check nổi được hơn phút thì tự tắt và máy lại nổ bình thường.cứ lặp đi lặp lại như vậy.
hiện em ko biết xử lý thế nào.mong các cụ chỉ giáo.
bác nào có mã code của loại này ko em xin với.

ktvoto92

Tài xế O-H
thật là em tìm mãi ko thấy giắc chẩn đoán của nó ở đâu.em tiến hành vệ sinh họng ga,cảm biến vị trí bướm ga,motor bước thì xe đã ổn.
cụ nào biết giắc chẩn đoán của nó đâu thì bảo em với.dùng obd2 hay loại nào.
khi mở công tắc máy lên thì em thấy đèn check chớp 1 lần.

luuductoan

Tài xế O-H
tình hình là em vừa nhận xe với tình trạng:đề máy lên xe nổ bình thường,sau khoảng 1 phút thì xe nổi đèn báo check cộng với hiện tượng garanty ko ổn định lúc lên lúc xuống.đèn check nổi được hơn phút thì tự tắt và máy lại nổ bình thường.cứ lặp đi lặp lại như vậy.
hiện em ko biết xử lý thế nào.mong các cụ chỉ giáo.
bác nào có mã code của loại này ko em xin với.
bác kiểm tra van jsc (cục garanty) hay còn gọi là bù ga nó bị dơ nghẹt do đóng khói
tháo ra vệ sinh bằng rp7

manhcot

Tài xế O-H
thuong den chex matb khi may no.con no ga ang ty bj rung thi ban mo con ga anh ty xit cho ty rp7 roi xit sach roi giat vao giac dien cua no xe no co tut a hoac vao k? neu tut ra vao binh thuong thi ban lap vao tat bat khoa dien 2-3 lan roin de no la ok. nho khong loai tru bujikem ban nha

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên