SYM Attila Elizabeth - xe tay ga cho phái nữ năng động

B
Bình luận: 223Lượt xem: 22,094

hopel

Tài xế O-H
Elizabeth sử dụng động cơ một xi-lanh dung tích 125 phân khối, công suất 9,5 mã lực tại vòng tua máy 7.500 vòng/phút. Theo thử nghiệm của SYM, tốc độ tối đa đạt được 83 km/h và tiêu hao nhiên liệu 2,3 lít/100 km.

Được trang bị chiếc đèn pha tròn nổi tiếng vốn thường được xuất hiện trên các mẫu xe Vespa huyền thoại, chỉ có chút khác biệt là mặt trước có gắn thêm hai dải đèn led trang trí ưa nhìn.

Attila Elizabeth có hệ thống hiển thị trung tâm được cách điệu theo logo của hãng SYM với các đường cong đan vào nhau một cách mềm mại.

Bạn có thể nhấn nút mở yên mà không cần chìa khóa. Hộc đựng đồ rộng lớn chứa được nhiều vật dụng cần thiết khi phải mang theo khi di chuyển

Ổ khoá điện đa năng tích hợp chức năng điều khiển từ xa:

Cụm đèn hậu cỡ lớn hình viên ngọc lồi ra khỏi phần đuôi xe và đôi xi nhan dọc như hai nét phẩy nằm đối xứng khiến cho phần đuôi xe trở nên "rất Ý". Chi tiết được coi mang dấu ấn SYM nhiều nhất chính là tay xách nằm ở phía đuôi xe với kiểu dáng đặc trưng đã có trên những mẫu Attila trước đó.
Trang bị động cơ xi lanh đơn 124.6cc 4 kỳ, làm mát bằng gió cưỡng bức, công suất 6,5Kw tại tốc độ vòng tua máy 7500 vòng/ phút. Nếu so sánh về thông số kỹ thuật cũng như kiểu dáng động cơ, động cơ của Attila Elizabeth không mấy khác biệt so với động cơ của Attila Victoria trước đó là mấy.

Attila Elizabeth này nó trong giống chiếc Piaggio LX quá nhỉ :D

crazy

Tài xế O-H
chiếc này có đặc điểm : Cấu trúc bảng đồng hồ chiếc tay ga này khá hài hòa và nữ tính với hai vùng đồng hồ tốc độ và kim xăng. Tuy nhiên, những ai hay quên đổ dầu đúng hẹn sẽ phải lo lắng vì Elizabeth không có đèn báo thay dầu. Độ cao gầm được nâng thêm 15 mm (ở mức 130 mm)nhằm thích nghi hơn với điều kiện đường sá tại Việt Nam, có thêm chức năng không đề nổ nếu chưa gạt chân chống.

crazy

Tài xế O-H
không, mình có đứa bạn cùng phòng đang chạy chiếc này, mình cũng chạy thử vài lần rùi, không biết chạy lâu sẽ ra sao nhưng mà bây giờ chiếc này chạy khá là êm, tốc độ vừa phải nên an toàn, lại cũng khá tiết kiệm xăng nữa:)

hopel

Tài xế O-H
vậy chiếc này có j nổi bật hơn những chiếc khác không, hiện tại thì chị mình cũng có ý định mua xe, nhờ mình tư vấn nhưng mà mình cũng không biết nhiều hjhj

crazy

Tài xế O-H
mình thấy chiếc này có cái hay là Không như những xe cùng loại, nắp đổ xăng nằm dưới yên hoặc sàn để chân, gây bất tiện khi bạn cần đổ xăng. Nắp bình xăng Elizabrth EFI được giấu ở phía cốp trước rất an toàn. Thao tác mở nắp xăng thật nhẹ nhàng nhờ cơ chế nắp xăng tự bung khi xoay chìa khóa sang phải. Không cần phải xuống xe hay khom người, thật thoải mái và tiện lợi khi đổ xăng.

mush

Tài xế O-H
mình rất hay nhìn nhầm chiếc này với những chiếc khác lắm. Thiết kế gần giống nhau giữa chúng thiệt khiền ng ta khó phân biệt :D

crazy

Tài xế O-H
theo mình thấy thì chiếc này có đặc điểm là Thiết kế đèn lớn kiểu Châu Âu với độ chiếu sáng xa và mạnh đến 35W, đèn sau thiết kế hoa văn tăng thêm vẻ mỹ quan và báo hiệu tốt.. Hệ thống đèn LED ánh xanh biếc đặc trưng của dòng xe Attila. Tạo ấn tượng huyền ảo, sang trọng và dễ nhận dạng.:)

kakaka12

Tài xế O-H
mọi người ơi Tình hình là vợ mình cứ đi làm về tới nhà là đòi mua xe tay chạy, bảo là mấy con bạn nó đi toàn xe Attila, Elizabeth, Click rồi nào là SH…. ôi tùm lum hết, mà em lại đi xe số thấy ngại với đám bạn. Mình nghe hoài lý do này mà cũng không thuyết phục dc vì ở nhà đã có 3 chiếc xe rồi tha hồ mà chạy cần gì xe tay ga, mà dạo này thấy bả bùn bùn nên mình cũng thấy khó chịu, mún hỏi ý kiến mọi người thử có nên mua xe cho bà xã hok? Chìu lòng vợ thì ok nhưng mà tiền nó không chìu mình :D

un_in

Tài xế O-H
mọi người ơi Tình hình là vợ mình cứ đi làm về tới nhà là đòi mua xe tay chạy, bảo là mấy con bạn nó đi toàn xe Attila, Elizabeth, Click rồi nào là SH…. ôi tùm lum hết, mà em lại đi xe số thấy ngại với đám bạn. Mình nghe hoài lý do này mà cũng không thuyết phục dc vì ở nhà đã có 3 chiếc xe rồi tha hồ mà chạy cần gì xe tay ga, mà dạo này thấy bả bùn bùn nên mình cũng thấy khó chịu, mún hỏi ý kiến mọi người thử có nên mua xe cho bà xã hok? Chìu lòng vợ thì ok nhưng mà tiền nó không chìu mình :D
anh chiều vợ mình gứm nhỉ, mua cho chị ấy chiếc mio đi giá tầm khoảng hai mấy triệu thui, nhưng mà chạy cũng tốt lắm

lilac

Tài xế O-H
đã mua thì mua chiếc vespa đi, chiếc đó vừa đẹp vừa tốt nữa, nếu k đủ kinh phí thì mua chiếc elizabeth của SYM cũng dc

candy_love

Tài xế O-H
làm vợ anh sướng nhỉ, chồng tôi thì chẳng bao giờ như thế cả, tôi đi chiếc xe số mấy nằm ròng rùi mà vẫn chưa có cơ hội đổi hjhj

le_da

Tài xế O-H
mua cho chị đi, xe tay ga thuận tiện hơn, ngoài việc có hộc đựng đồ rộng thì khi mấy chị di chuyển trong trời mưa gió cũng dễ dàng hon xe số

langbang

Tài xế O-H
Mình rất thích cái màu và kiểu dáng của chiếc Attila Elizabeth nên tính mua một chiếc về di chuyển đi làm, mà mình thì rất là tệ trong lĩnh vực này :D nên mong ai đã từng đi qua chiếc này rồi cho ý kiến với ah??

thanhnhancute

Tài xế O-H
Mình rất thích cái màu và kiểu dáng của chiếc Attila Elizabeth nên tính mua một chiếc về di chuyển đi làm, mà mình thì rất là tệ trong lĩnh vực này :D nên mong ai đã từng đi qua chiếc này rồi cho ý kiến với ah??
mua đi bạn, đi được đấy, mình cũng mua dùng rồi, Phan cơ 29mi, phanh đĩa 31mi. Về máy thì chất lượng ok mẹ ah, cũng ko tốn xăng lắm ( anh bạn tớ chuyên về kỹ thuật xe máy nói thế ) và mới đầu cũng thấy thế Không biết vài ba năm nữa thế nào.Nói chung xe này cũng được. bạn cứ tìm hiểu kỹ kàng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên