Tại sao Mazda 6 đề không nổ nhưng đẩy phát nổ ngay...

waveRS1202
Bình luận: 73Lượt xem: 9,252

nguyenmanhhao93

Tài xế O-H
em cũng đang nghĩ vậy. nhưng cụ làm nhiều dòng này chưa nó có chân tín hiệu đề về hộp ko. em đo thấy ko có dây tín hiệu về nên đang lăn tăn chưa kiểm tra cảm biến trục cơ
Em mới gặp có 1 con thôi, nếu mà là tín hiệu đề thì cụ đẩy làm sao nó nổ được chứ, mà con này nó cũng hay, có lúc đi mãi chả sao, có khi lại bị liên tục. Lúc nó bị chỉ lấy tay chạm vào cái cảm biến hoặc lay lay là nó lại nổ, như ma làm đó, mà nó lại không chết hẳn để mà thay chứ.

waveRS1202

Tài xế O-H
nếu bị cảm biến trục cơ liệu đẩy có nổ không? em nghĩ 90% xe này bác đề trực tiếp sẽ nổ. mà nếu đề trực tiếp nổ thì bác sẽ khoanh vùng đơn giản hơn.
em nghĩ cảm biến trục cơ của em nó chưa chết hẳn mà do từ yếu tín hiệu đưa về hộp kém nên khi đề vòng tua thấp ko nổ đc. đẩy thì nổ. cụ nói nếu đề trực tiếp mà nổ thì do cái gì ah do acquy ah hay củ đề

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Mở khóa xong câu dây đề luôn khỏi vặn để từ ổ khóa xem nó nổ không. nếu nổ được hỏng ổ khóa. Không nổ do sụt điện áp khi đề, sụt áp mất tín hiệu điều khiển hoặc đánh lửa.

waveRS1202

Tài xế O-H
bác thử ddề trực tiếp xem nếu nổ thì loại bỏ dđề kiểm tra oổ khóa mà vẫn ok thì chỉ còn dây khiển thôi
vâng thank bác để mai em thử coi thế nào[DOUBLEPOST=1437399961][/DOUBLEPOST]
Mở khóa xong câu dây đề luôn khỏi vặn để từ ổ khóa xem nó nổ không. nếu nổ được hỏng ổ khóa. Không nổ do sụt điện áp khi đề, sụt áp mất tín hiệu điều khiển hoặc đánh lửa.
vâng em cảm ơn ah để mai e thử
[E]

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em nghĩ cảm biến trục cơ của em nó chưa chết hẳn mà do từ yếu tín hiệu đưa về hộp kém nên khi đề vòng tua thấp ko nổ đc. đẩy thì nổ. cụ nói nếu đề trực tiếp mà nổ thì do cái gì ah do acquy ah hay củ đề
nếu nó nổ thì lọi trừ cả 2 cái bác nói đó rồi còn gì. nó ở cái khác bác ạ. như ổ khóa chẳng hạn.

TienThanh90

Tài xế O-H
Theo bác nói đề mạnh vậy thì bác để ý xem khi đề hệ thống đèn trên đồng hồ có sáng không nhé nếu sáng thì điện ig OK loại bỏ trường hợp hỏng khoá

anhkietvo

Tài xế O-H
Em mới gặp có 1 con thôi, nếu mà là tín hiệu đề thì cụ đẩy làm sao nó nổ được chứ, mà con này nó cũng hay, có lúc đi mãi chả sao, có khi lại bị liên tục. Lúc nó bị chỉ lấy tay chạm vào cái cảm biến hoặc lay lay là nó lại nổ, như ma làm đó, mà nó lại không chết hẳn để mà thay chứ.
bi demaro do cac bac ah.cho e no vao gara lam de la ok ngay

cauutlaem

Tài xế O-H
chào các cụ chả là hôm nay em gặp em mazda 6 đề thì không nổ được mà đẩy phát là nổ luôn.
bình accquy vẫn bình thường ah. đọc lỗi không có lỗi.
em kiểm tra mạch khởi động đo dây đo nguồn tất cả đều bình thường. chỉ thiếu một chân tín hiệu đề về hộp.
xe này có phải là bật khóa điện nên quay bánh thì có lửa nhưng đề là mất lửa phải ko b. mình đã làm 2 xe cũng cái bệnh như b rồi xe đánh đi rất là nhiều nơi.bệnh của nó chỉ là nguồn thôi. mà cái ảnh đại diện của b là chụp ở GARA THÀNH đúng ko. b có làm ở đó ko vây.

hoclamtm

Tài xế O-H
cụ
chiến xong e nó chưa cụ? cụ dề truẹc tiếp e nó nổ không cụ?

waveRS1202

Tài xế O-H
xe này có phải là bật khóa điện nên quay bánh thì có lửa nhưng đề là mất lửa phải ko b. mình đã làm 2 xe cũng cái bệnh như b rồi xe đánh đi rất là nhiều nơi.bệnh của nó chỉ là nguồn thôi. mà cái ảnh đại diện của b là chụp ở GARA THÀNH đúng ko. b có làm ở đó ko vây.
đúng rồi bác ảnh em chụp ở gara thành nhưng e ko làm ở đấy... thế xe của bác nguyên nhân là gì ah

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Có thể yếu hơi chăng, các bác
- Tốt nhất không nên đoán, bác chủ hãy kiểm tra cụ thể. Chứ tôi thấy bác chưa có hành động cụ thể nào để kết luận dứt điểm từng thằng 1

hanhthuy1990

Tài xế O-H
- Có thể yếu hơi chăng, các bác
- Tốt nhất không nên đoán, bác chủ hãy kiểm tra cụ thể. Chứ tôi thấy bác chưa có hành động cụ thể nào để kết luận dứt điểm từng thằng 1
bác ấy đã nói bị thiếu mass role main cụ kìa. cụ phán thêm cho em cái lý do đó có chấp nhận được không? role main OFF mà đẩy nổ được thì mới lạ đó.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên