Tẩy chay Yamaha Exciter 2011 vì giá quá khốn nạn

H
Bình luận: 11Lượt xem: 6,091

honda

Tài xế O-H
Sau hàng nhiều tháng chờ đợi sự ra đời của em nó . Bao nhiêu người mê con xe tốc độ này đã từng ngày , từng ngày . Và cho đến một ngày đẹp trời em nó ra . Báo chí truyền thông , hết sức ca ngợi về sự ra đời hoành tráng của em nó . Được mùa HOT nhà sản xuất tung ra , "bắt tay" cùng nhà phân phối đưa em nó lên mức giá có thể nói là " thách chúng mày mua được" 54 triệu cho một phiên bản xe phổ thông . Liệu như vậy là vừa trong thời đại khủng hoảng về giá xăng trong khi "mẹ nó " ra giá chỉ là 36,700,000 - 37,000,000 VND? Tôi đã từng sỡ hữu một em Ex 2010 tôi rất hài lòng về chất lượng , và đến giờ phút này có lẽ chỉ ngừng lại tại phiên bản này . Vì công nghệ và giá cả là cuộc đua không giới hạn . Trong những ngày qua sau một vòng dạo đến một số đại lý hỏi giá EX2011 thì đều nhận được câu trả lời "chưa có hàng " Hay "Chỉ là hàng trưng bày" Đến khi có giá tôi mới giật mình sởn gai ốc khi giá trên thị trường hiện nay là 50,000,0000 Đ - 54,000,000 Đ . Càng đông sự quan tâm đại lý càng cố tình kềm hàng nâng giá . Lẽ dĩ nhiên kinh doanh là phải có lợi nhuận nhưng mọi thứ đều có giới hạn . Nhà sản xuất đã mặc nhiên cho đại lý cầm quyền sinh sát trong tay . Liệu họ có nghĩ rằng chính thương hiệu của họ đang bị chính những đại lý của họ đánh đổi bằng một đời xe ?

hochoi

Tài xế O-H
Cứ như em đi khỏi bị làm giá , để cho 2 ông YA và Honda cầm chai rượu đế và nửa con mực ra bờ kè bàn chuyện loạn giá :))

lungtung

Tài xế O-H
Tại sao người ta lại "vô duyên" vậy nhỉ cái gì hay một tý là đua nhau loạn . Đúng là cơ chế thị trường khó quản lý quá

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Bản chất của việc làm giá này cũng để hiểu thôi " đổi sở thích lấy tiền " cứ như em khỏi sợ chugn1 nó làm giá . tẩy chay đi ! vậy là hết

Fanlim2000

Tài xế O-H
Con đó nhìn ngon đó nhưng giá cắt cổ như thế thì ai mà xúc đc.Nếu có tiền cũng để mà gủi tiết kiệm chứ mua gì xe đi xe đạp cho khỏe.

Jeyker93

Tài xế O-H
Bạn xem bảng giá xe Yamaha Town nó là chính thương hiệu Cty đấy
còn giá xe bạn vừa nói quá đắt chỉ là bọn Cty riêng Tư Nhân thôi
ko phải liên minh Cty Yamaha Town đâu
toàn là vớ vẩn thôi, mong bạn tẩy chay cái quán Đại lý này, cho lên bạn sang Đại lý 3S nó còn thượng khách khi mua hàng tốt hơn. lên bạn chú ý nhá...!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên