Tên viết tắt, ký hiệu trên bảng cầu chì.

oanhthoa
Bình luận: 83Lượt xem: 80,039

anhchanghocviec

Tài xế O-H
các bác giúp e với. e mới vào nghề. hôm trước cầm cái lắp hộp cầu chì mà e không biết ký hiệu hay tên tieng anh của các cầu nào cả? qua đây. e muốn mọi người chia sẻ cho e về tên, viết tắt của các cầu chì và role trên bảng cầu chì. co nhiều chữ ký hiệu, viết tắt e chưa gặp bgio. mong các bác chỉ giúp a!
cái cầu chì mỗi hãng một khác
tên của nó là tên viết tắt tiếng anh
cùng là 1 cầu chì nhưng lại có cái dùng chung
nên dùng kinh nghiệm phán đoán số a

Nguyenthuanminh

Tài xế O-H
Cá bác chém bảng "F.." Này cua Mazda BT50-2014 giúp e với??? chẳng có kí hiệu chữ viết tắt bó chân.

Auto_Minhhai

Tài xế O-H
View attachment 45596 Cá bác chém bảng "F.." Này cua Mazda BT50-2014 giúp e với??? chẳng có kí hiệu chữ viết tắt bó chân.
F = fuse = cầu chì.
Trong trường hợp này nếu không có tài liệu thực sự là rất oái ăm.. chỉ có thể phỏng đoán 1 số con như ngồng và khoá máy khởi động, tín hiệu thôi.. nhưng cũng chỉ bằng kinh nghiệm hoặc tháo cầu chì kiểm tra…

itien

Tài xế O-H
bác nào có bảng cầu chì xe Huyndai 3,5 tấn đời 2008 đổ lại thì cho e xin! em đang gặp rắc rối với nó.

doannamthuan

Tài xế O-H
Fiter: Tụ lọc
Heater: Bộ sấy, ở đây là bộ điều hòa nhiệt độ
Air sus: hệ thống treo khí
RR DEF: sấy kính sau
ALT: máy phát điện
RAD: quạt két nước
Towing: rơ mooc
AM2: nguồn cấp cho khóa điện[DOUBLEPOST=1407419055,1407418864][/DOUBLEPOST]
Thì bác cứ coi như hộp cầu chì mất nắp đi, tài liệu không có là hiểu ngay mà. Tôi đảm bảo, nhiều quả là " bỗng dưng muốn khóc"
CẢM ƠN BÁC.TRONG CÂU TRẢ LỜI CỦA BÁC EM ĐÃ CÓ THỨ MÌNH CẦN.

mauhoado15w

Tài xế O-H
Em.can tìm cầu chì đèn táp lô xe huynh đai 1t8 mất điện đèn sáng táp lô

View attachment 55460
Sợ bạn đợi thợ lâu, mình là tài xế, tuy không rành mấy cái ký hiệu kia nhưng xin chia sẻ với bạn một mẹo nhỏ để tìm cầu chì bị đứt mà không cần gỡ ra từng cái một để kiểm tra trong thời gian chờ mấy bác thợ thứ thiệt lên diễn đàn.
Bạn lấy một cái đuôi đèn 1 tim+1 bóng 1 tim, một kẹp điện, 2 sợi dây điện khác màu (xanh và đỏ), một đoạn dây kẽm chừng 5cm. Đấu dây xanh vào đuôi đèn, đầu còn lại bấm vào kẹp điện. Đấu dây đỏ vào dây nóng phía dưới đuôi đèn, đầu còn lại buộc vào dây kẽm, thế là bạn đã có một dụng cụ thử điện 1 chiều rồi.
Dùng kẹp điện kẹp vào một chi tiết bất kỳ gần tap-lô cầu chì miễn sao có mát là ok, dùng dây kẽm chạm vào tất cả các đuôi cầu chì (cả 2 bên) để tìm cầu chì nào không sáng đèn là bị đứt, dùng kìm nhọn gắp "hắn" ra rồi đưa "lính mới" vào. Nếu các cầu chì không bị đứt cái nào thì móc điện thoại ra, chọn số......thợ điện và gọi, sau đó ngồi chờ. Tránh nghịch lung tung coi chừng cháy xe, thân chào bạn!

nguyenhuunuoi

Tài xế O-H
ngoctrinh7đồng hồ có làm viec không bạn. nêu đông hồ không hoạt động chức năng gì thì bạn xem cầu chì cluster. nếu đồng hồ vẫn làm viec bình thường nhưng chi mất đèn thì phair đo kiểm mới có kết luận bạn ak. chúc bạn may mắn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên