Thắc mác cánh quạt li tâm làm mát động cơ.

lovemachine
Bình luận: 84Lượt xem: 22,736

OTOPHAM

Tài xế O-H
mình đã từng khóa cánh quạt ly tâm này rất nhiều cái rùi .thấy thì cũng có nhưng rất ít chủ xe muốn bỏ tiền ra để thay 1 cái mới .khóa vào thì nhiệt độ nước làm mát sẽ thấp hơn vì tốc độ quạt cao hơn so với lúc chưa khóa .
bác ah! Sao mình ko tháo ly hợp ra vệ sinh sạch sẽ rồi cho dầu mới vào ko có dầu thì dùng phụ gia nhớt đổ vào. Chứ khóa chết nguy hiểm với hao nhiên liệu..hihi

tranqkvt

Tài xế O-H
bác ah! Sao mình ko tháo ly hợp ra vệ sinh sạch sẽ rồi cho dầu mới vào ko có dầu thì dùng phụ gia nhớt đổ vào. Chứ khóa chết nguy hiểm với hao nhiên liệu..hihi
trời ah,cụ nói như phán ấy.thế cụ đã thử làm bao giờ chưa chứ em thì chỉ có khóa lại hoặc thay thôi.nếu cụ đã làm được và thành công thì nên chia sẽ với ae đi ah

OTOPHAM

Tài xế O-H
Nếu ko vì sự phát triển của a, e dân oto , cùng với sự phát triển của diễn đàn thì mình ko chia sẻ đâu,sao cụ ko thử 1 lần đi,hãy tôn trọng ý kiến của người khác đi. chưa gì đã đánh giá thấp ý kiến của người khác vậy..
Mình làm rất nhiều con cho trường hợp này rồi,, chưa con nào bị phản tu,mình đã cứu nguyên dàn xe huyndai bị ăn lốc lạnh cũng vị cái lt hợp quạt này rồi,,cụ nên xem xét lại nhé, Thân chào cụ!!

OTOPHAM

Tài xế O-H
trời ah,cụ nói như phán ấy.thế cụ đã thử làm bao giờ chưa chứ em thì chỉ có khóa lại hoặc thay thôi.nếu cụ đã làm được và thành công thì nên chia sẽ với ae đi ah
Mình ko phán. mà là thực tế. mình làm rất nhiều con rồi, từ du lịch, lên tải, hay đầu kéo, với loại ly hợp dầu em chưa khóa chết con nào cả,chưa bị phản tu làn nào với cách làm của em, bảo hành 2 năm cho khách hàng với hạn mục mình làm,trường hợp khác ko tính, bác thủ đi.

C5galaxy

Tài xế O-H
Mình ko phán. mà là thực tế. mình làm rất nhiều con rồi, từ du lịch, lên tải, hay đầu kéo, với loại ly hợp dầu em chưa khóa chết con nào cả,chưa bị phản tu làn nào với cách làm của em, bảo hành 2 năm cho khách hàng với hạn mục mình làm,trường hợp khác ko tính, bác thủ đi.
Quạt ly tâm đổ dầu vô được hả cụ. Cụ có nhầm ly hợp hộp số k vậy

Loan199199

Tài xế O-H
Theo kinh ngiêm kinh ngiem cháu được biết vê quạt li tâm. Trên toyota zac.đọng cơ mát thi bị hao xăng nhiệt độ phải năm ơ mưc cho phép. Luc măy nguội thì chạy châm hơn puli. Và dân dân tăng len. Nếu mà gắng trự tiep. Thì như bác tren nói là tắt máy nó se gay tuột day côroa cung đúng.cái này em cung chơi trực tiếp rùi.nhưng như vay chi lam tạm thơi vê lau giai thi khong ok. Cách nhan biêt hư. Off đọng cơ láy tay quay canh quat chạy mà thấy nhẹ quá thi đã bi hư. Nhưng đa phần chủ xe ko biết được đén luc sôi nước mới biết thui.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác cho biết cái phụ gia ấy mua ở đâu, tên gọi nó thế nào ạ?

vuquan.auto

Tài xế O-H
Nếu ko vì sự phát triển của a, e dân oto , cùng với sự phát triển của diễn đàn thì mình ko chia sẻ đâu,sao cụ ko thử 1 lần đi,hãy tôn trọng ý kiến của người khác đi. chưa gì đã đánh giá thấp ý kiến của người khác vậy..
Mình làm rất nhiều con cho trường hợp này rồi,, chưa con nào bị phản tu,mình đã cứu nguyên dàn xe huyndai bị ăn lốc lạnh cũng vị cái lt hợp quạt này rồi,,cụ nên xem xét lại nhé, Thân chào cụ!!
Ở đâu đâu cũng thấy anh hùng cái thế. Hay. Ở chỗ em có em còn đặc biệt hơn. Nó không chỉ là khớp nối thủy lực bình thường mà nó còn có ly hợp điện từ tích hợp trong đó, và nó được điều khiển bởi ECU. "7630 Tractor - Johndeere"

C5galaxy

Tài xế O-H
Ở đâu đâu cũng thấy anh hùng cái thế. Hay. Ở chỗ em có em còn đặc biệt hơn. Nó không chỉ là khớp nối thủy lực bình thường mà nó còn có ly hợp điện từ tích hợp trong đó, và nó được điều khiển bởi ECU. "7630 Tractor - Johndeere"
Cái này cũng bt thôi. Chắc là điều khiển như ly hợp từ thôi mà.

haidangdenso

Tài xế O-H
theo tôi nghĩ nhé.nó có tác dụng dảm chấn khí thay đổi tốc độ động cơ . vì tất cả cánh quạt có ly tâm đều bằng nhựa nền khi thay đổi gia tốc lực đạt đột ngột dể gây vo canh

OTOPHAM

Tài xế O-H
Bác cho biết cái phụ gia ấy mua ở đâu, tên gọi nó thế nào ạ?
Tới chỗ bán phụ tùng ô tô nói hoj bán 1 lon phụ gia nhớt! 45k, 1lon đổ dc 3 cái khớp từ,

vietanh1602

Tài xế O-H
Thưa các bác, em có thắc mắc về cái cánh quạt làm mát động cơ. Một số cái thì nó lắp bộ li tâm như xe Dong feng của Tàu, nhưng một số loại em lại thấy nó chăng có bộ li tâm gì cả. Hình như các xe nhỏ thì nó không có bọ li tâm thì phải. Mong các bác cho em biết công dụng của bộ này với ạ.
Thank các bác.
bạn phải hiểu đây là khớp nối ly tâm cho quạt làm mát: mục đích của nó là lai em ái, ít hỏng hóc..quan trọng nhất là giảm tải khi khởi động.

beebeeland

Tài xế O-H
bác này nói hay nek. ly tâm mà hỏng thì nó quay theo máy luôn. khi két nước đủ nhiệt độ nó không cắt mà vẫn quay thì nhiệt độ không tăng đâu bác, mà cái này hao dầu hao xăng lắm, thực tế ly tâm dùng để cảm biến nhiệt độ rồi đóng ngắt cho xe không tiêu hao nhiên liệu thêm thôi. chứ quay hoài thì tốt bác ak.

haidangdenso

Tài xế O-H
thưa cụ cái lý tâm này thực chất là giảm chấn thôi, chứ chẳng có tác dụng gì vì nó chẳng có cái gì để điều khiển tốc độ cả, con nó hỏng thì chỉ có mà sôi sùng sục cứ chịu khó bỏ nó ra mà nghiện cứ nhe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên