Thắc mắc dầu hộp số tự động

hanhthuy1990
Bình luận: 3Lượt xem: 987

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các cụ ơi em có chút thắc mác là vì sao mỗi hộp số lại có quy định mỗi loại dầu khác nhau? nhưng vẫn có loại dầu đa năng thì nó khác biệt ở đây là gì ạ? khi chúng ta đổ dầu không đúng với yêu cầu thì có vấn đề gì không ạ? mong mọi người tư vấn vì em cũng ít khi thay dầu số tự động nên mỗi khi thấy xe bao thay dầu số là em lo toát mồ hôi ạ.

HoangSonBmt

Tài xế O-H
vì kết cấu của mỗi hộp số khác nhau, như là hệ thống bơm hay độ bôi trơn cần thiết. nên mỗi hộp số sẽ cần mỗi loại nhớt khác nhau. dầu đa năng sản xuất dựa theo chỉ số trung bình cần thiết cho các hộp số, nên khác các loại dầu đặc chủng. nếu bác đổ không đúng loại dầu thì hiệu suất làm việc của xe sẽ kem đi, thậm chí là sẽ bị hỏng đấy. bác nên dùng đúng loại dầu nhà sx chỉ định cho tốt.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
vì kết cấu của mỗi hộp số khác nhau, như là hệ thống bơm hay độ bôi trơn cần thiết. nên mỗi hộp số sẽ cần mỗi loại nhớt khác nhau. dầu đa năng sản xuất dựa theo chỉ số trung bình cần thiết cho các hộp số, nên khác các loại dầu đặc chủng. nếu bác đổ không đúng loại dầu thì hiệu suất làm việc của xe sẽ kem đi, thậm chí là sẽ bị hỏng đấy. bác nên dùng đúng loại dầu nhà sx chỉ định cho tốt.
dạ bác nói chính xác là đổ dầu đúng loại yêu cầu thì tốt rồi không phải bàn cãi ạ. nhưng nếu cứ thay theo tiêu chuẩn thì những dầu đa năng sẽ làm gì ạ? và đã có bác nào thay dầu đa năng rồi gặp lỗi không ạ? những hiện tượng khi thay không đúng loại dầu sẽ thế nào nếu có ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên