Thắc Mắc về Mercedes Sprinter 2010 cần giúp đỡ!!!

le_minhxm
Bình luận: 15Lượt xem: 6,385

le_minhxm

Tài xế O-H
tình hình là bác em mới mua con merc sprinter 2010 có một số vấn đề thế này :
- hệ thống lock cửa của xe khi bấm điều khiển từ xa thì k dc nhưng bấm bằng nút bấm cơ trên taplo thì được. em nghi hỏng hộp hoặc bấm lên e mượn một hộp của xe khác ( của merc sprinter 2005) dang hoạt động bình thường lắp sang. nhưng vẫn bị tình trạng như vậy.
- thứ hai là quạt gió của giàn nóng điều hòa cứ mở chìa khóa điện lên là chạy tít mù. em đã tìm thấy role điều khiển quạt chân (+) điều khiển role cứ bật khóa điện là có dẫn đến quạt gió chạy và rất ồn.
hiện tại có hai vấn đề này bác nào chia xẻ giúp em tý nhé

binhoto92

Tài xế O-H
tình hình là bác em mới mua con merc sprinter 2010 có một số vấn đề thế này :
- hệ thống lock cửa của xe khi bấm điều khiển từ xa thì k dc nhưng bấm bằng nút bấm cơ trên taplo thì được. em nghi hỏng hộp hoặc bấm lên e mượn một hộp của xe khác ( của merc sprinter 2005) dang hoạt động bình thường lắp sang. nhưng vẫn bị tình trạng như vậy.
- thứ hai là quạt gió của giàn nóng điều hòa cứ mở chìa khóa điện lên là chạy tít mù. em đã tìm thấy role điều khiển quạt chân (+) điều khiển role cứ bật khóa điện là có dẫn đến quạt gió chạy và rất ồn.
hiện tại có hai vấn đề này bác nào chia xẻ giúp em tý nhé
hệ thống lock cửa cụ đã kiểm tra pin remote xem có còn hay ko chưa. nếu mượn hộp xe khác thì phải mượn luôn remote chứ cụ nhỉ. còn cái rơle quạt giàn nóng cụ tìm thấy là nguyên bản hay đấu thêm vậy.

le_minhxm

Tài xế O-H
hệ thống lock cửa cụ đã kiểm tra pin remote xem có còn hay ko chưa. nếu mượn hộp xe khác thì phải mượn luôn remote chứ cụ nhỉ. còn cái rơle quạt giàn nóng cụ tìm thấy là nguyên bản hay đấu thêm vậy.
tất nhiên romot cũ vẫn nháy đèn khi bấm, khi mượn e mượn cả bộ mà nhưng vẫn vậy. role la chuẩn vì e còn so sánh giữa hai xe với nhau mà.

binhoto92

Tài xế O-H
tất nhiên romot cũ vẫn nháy đèn khi bấm, khi mượn e mượn cả bộ mà nhưng vẫn vậy. role la chuẩn vì e còn so sánh giữa hai xe với nhau mà.
thế thì cụ kiểm tra lại nguồn cấp của hệ thống lock cửa xem thế nào. còn vấn đề quạt thì phải kiểm tra xem áp cảu A/C là bao nhiêu, van áp xuất có còn tốt không. cụ có 2 xe y hệt vậy thì cv kiểm tra dễ dàng mà cụ.

thanhco1983

Tài xế O-H
thế thì cụ kiểm tra lại nguồn cấp của hệ thống lock cửa xem thế nào. còn vấn đề quạt thì phải kiểm tra xem áp cảu A/C là bao nhiêu, van áp xuất có còn tốt không. cụ có 2 xe y hệt vậy thì cv kiểm tra dễ dàng mà cụ.

Khóa cửa không được là không được cái gì hả cụ? Nó không khóa cho cụ à? Hay không nháy đèn xi nhan?
Quạt chạy mà kiểm tra nhiều như thế thì kiểm tra ga điều hòa có dư thừa không?

dangthanhvu10cdot01

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem em công tắc trên táp lô còn "ngon" không nhé???? Còn vấn đề quạt thì đoơn giản là bác xem dây của em cảm biến áp suất ga có bị gì không? Rồi đo áp suất ga có vượt ngục không nhé?
Chúc bác thành công

Dongnd1983

Tài xế O-H
sprinter có 3 vấn đề để quạt giàn nóng trước quay ; thứ nhất nhiệt độ mays quá cao ban không bật điều hòa quạt cũng quay đến khi nhiệt độ giảm
thứ 2 nếu áp suất đh cao 21kg/cm quạt cung quay dù bạn khong bật đh
thứ 3 bên ngoài gần chỗ phin lọc có cái van áp suất nếu khi xe nguyên bản ban dang nổ máy và bật đh ban rút cái giăc 3 dây đó ra lốc sẽ ngừng và quạt sẽ quay
từ 3 nguyên nhân cơ bvanr dẫn đến quạt quay nảy bạn tự tìm hiểu xem xe bạn rơi vào trương hơp nào nhé. rồi từ đó bạn tìm tiếp nhé
còn những vấn đề chạm chập hay dính role thì mình không nói đến nhé
role nó nằm ở gầm ghế bạn nhé hai cái role màu vang nhìn ở ngoài vào thì nó nằm ở ngoài một trong 2 cái đó là role quạt gầm và role quạt dàn trươc
chúc bạn thanh công

dangthanhvu10cdot01

Tài xế O-H
sprinter có 3 vấn đề để quạt giàn nóng trước quay ; thứ nhất nhiệt độ mays quá cao ban không bật điều hòa quạt cũng quay đến khi nhiệt độ giảm
thứ 3 bên ngoài gần chỗ phin lọc có cái van áp suất nếu khi xe nguyên bản ban dang nổ máy và bật đh ban rút cái giăc 3 dây đó ra lốc sẽ ngừng và quạt sẽ quay
từ 3 nguyên nhân cơ bvanr dẫn đến quạt quay nảy bạn tự tìm hiểu xem xe bạn rơi vào trương hơp nào nhé. rồi từ đó bạn tìm tiếp nhé
role nó nằm ở gầm ghế bạn nhé hai cái role màu vang nhìn ở ngoài vào thì nó nằm ở ngoài một trong 2 cái đó là role quạt gầm và role quạt dàn trươc
chúc bạn thanh công
Theo em nghỉ thì vấn đề ở đây là quạt giàn điều hòa chứ không phải quạt của két nước nên nó không có liên quan đến nhiệt độ của máyTHOSUAXEOTOHUI

Dongnd1983

Tài xế O-H
cụ đã làm được con xe đó chưa ah . nó bị làm sao chia sẻ cung a e với ah
[MERGETIME="1418697398"][/MERGETIME]
thực mình rất muốn cùng các bạn trao đổi về dòng xe này để có hiểu biết sâu hơn . có bạn nào chuyên sâu về dòng này không cho mình xin sđt liên lạc để giao luu hoc hỏi đươc không ah
[MERGETIME="1418697411"][/MERGETIME]
thực mình rất muốn cùng các bạn trao đổi về dòng xe này để có hiểu biết sâu hơn . có bạn nào chuyên sâu về dòng này không cho mình xin sđt liên lạc để giao luu hoc hỏi đươc không ah

Dongnd1983

Tài xế O-H
chào các cu nhé mình đang bị mất chìa khoá của con sprinter em đang muốn bỏ từ và chế chìa khóa cơ. có bạn nào hiểu sâu về vấn đề này không giúp mình với .

auto22

Tài xế O-H
Em cũng đang gặp trường hợp lock cửa tương tự cử thằng này mà chua biết nguyên nhận các cụ làm được chưa chia sẻ em với

pastandpain

Tài xế O-H
chúc bạn thanh công

pastandpain

Tài xế O-H
E cũng đang làm 1 chiếc Sprinter,quạt dàn nóng ở trước nó không quay,rút cái van áp xuất ra thì nó mới quay,vậy cho e hỏi là nó bị gì ạ,a có thể giúp e được k ạ

Thanhtung123456

Tài xế O-H
E cũng đang làm 1 chiếc Sprinter,quạt dàn nóng ở trước nó không quay,rút cái van áp xuất ra thì nó mới quay,vậy cho e hỏi là nó bị gì ạ,a có thể giúp e được k ạ
Đấu chập con rowle mau vàng thứ 2 từ ngoài vào dưới gầm ghế là nó chạy còn không khi nào nhiệt độ xe lên 80 cao áp xuất diều hoà cao thì quạt đầu mới chạy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên