Thắc mắc về phanh đĩa dùng trên ô tô.

lucky_luke
Bình luận: 27Lượt xem: 3,281

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Phanh đĩa tản nhiệt kém hơn phanh tăm bua bạn à, vì khối lượng đĩa nhỏ hơn (để hấp thụ nhiệt) và diện tích tản nhiệt cũng bé hơn nhiều so với phanh tang trống. Phanh đĩa diện tích má phanh cũng nhỏ nên nhiệt riêng phân bố cũng cao hơn.
P/s: Tớ đang kẹt, cần gấp một ít xăng, bạn có thể cho tớ vay chừng 200 lít không vậy. Xin đa tạ.
Bác nhầm rồi, đĩa phanh tản nhiệt tốt hơn tang trống, nhưng bác nói nhiệt tập trung là đúng

vios_ngoloi

Tài xế O-H
1.Hiệu quả phanh cảu phanh đĩa > phanh tang trống
2. Tốc độ xe con > xe tải
3. Phanh đĩa đắt hơn phanh tang trống
4. Khi phanh xe tải trọng dồn về cầu trước lớn
>>>>>
Trên các dòng xe du lịch hiện nay đã sử dụng phanh bốn bánh dùng phanh đĩa

hoangdquyen

Tài xế O-H
phanh dia duoc dung o banh truoc nhieu hon theo minh thi " Ma truoc la phanh bop , ma phanh sau la phanh nha nen dung phanh dia o banh truoc dem lai hieu suat cao khi phanh va banh sau dung phanh tang trong se tiet kiem dc cho gia thanh san xuat ma cung dam bao duoc hieu suat phanh '

Cai banh xe

1.Hiệu quả phanh cảu phanh đĩa > phanh tang trống
2. Tốc độ xe con > xe tải
3. Phanh đĩa đắt hơn phanh tang trống
4. Khi phanh xe tải trọng dồn về cầu trước lớn
>>>>>
Trên các dòng xe du lịch hiện nay đã sử dụng phanh bốn bánh dùng phanh đĩa
Bác có thể nói một cách chính xác về hiệu quả phanh được không? Hiệu quả phanh được định nghĩa như thế nào? Khái niệm hiệu quả phanh trong chủ đề này được hiểu mỗi người một ý

Cai banh xe

vì xe con thường là máy đặt trc cầu trc chủ động
[MERGETIME="1415344720"][/MERGETIME]
máy đặt trc chủ động bánh trc 2 bánh trc quay .lên thường đặt phanh đĩa ở bánh trc thôi để có đc độ phanh hiệu quả hơn
[MERGETIME="1415344730"][/MERGETIME]
máy đặt trc chủ động bánh trc 2 bánh trc quay .lên thường đặt phanh đĩa ở bánh trc thôi để có đc độ phanh hiệu quả hơn
[MERGETIME="1415344753"][/MERGETIME]
bánh trc 2 bánh trc quay .lên thường đặt phanh đĩa ở bánh trc thôi để có đc độ phanh hiệu quả hơn
Theo tôi thì máy đặt trước sẽ nặng hơn, thì nếu dùng phanh trống cũng vẫn tăng hiệu quả, cứ gì phải là phanh đĩa

nguyenducdai

Tài xế O-H
vì xe con thường là máy đặt trc cầu trc chủ động
[MERGETIME="1415344720"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1415344730"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1415344753"][/MERGETIME]
bánh trc 2 bánh trc quay .lên thường đặt phanh đĩa ở bánh trc thôi để có đc độ phanh hiệu quả hơn
em thì em có ý kiến khác.những xe con mà có cặp bánh trước là phanh đĩa là vì mục đích giúp xe phanh an toàn hơn.vì mong muốn khi phanh là xe chúi đầu về phía trước mà muốn vậy thì thiết kế phanh đĩa ở phía trc sẽ tạo ra lực phanh lớn hơn

Cai banh xe

em thì em có ý kiến khác.những xe con mà có cặp bánh trước là phanh đĩa là vì mục đích giúp xe phanh an toàn hơn.vì mong muốn khi phanh là xe chúi đầu về phía trước mà muốn vậy thì thiết kế phanh đĩa ở phía trc sẽ tạo ra lực phanh lớn hơn
Như vậy, có nghĩa là, theo bác thì phanh đĩa có lực phanh lớn hơn phải không ạ?

syhoang94

Tài xế O-H
các cụ có ai có bản cad hay tài liệu về cơ cấu phanh đĩa loại 1 xylanh với 2 xylanh không ả? cho cháu tham khảo với!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên