Thắc mắc về rơle đề phụ

buidinhduong
Bình luận: 1Lượt xem: 4,507

buidinhduong

Tài xế O-H
Em mới ra trường có nhiều điều còn bỡ ngỡ, nhất là với phần củ đề có thêm phần rơle đề phụ nhất là ở xe tải nặng, xe Dong Feng 15 tấn hay HuynDai 4 chân đều có. Chỗ em không có kỹ sư nên em hỏi thợ tự xưng là " tiên sư " thì " tiên sư " có nói nó để bảo vệ khóa điện, tránh phóng dòng trực tiếp. Thêm nữa là ở củ đề cực nối với (+) ắc quy có thêm một dây nữa nối cùng, vậy dây đó được nối từ đâu và để làm gì. Rất mong các cụ chỉ bảo ạ ! Em xin cám ơn :) !!!

TUBUI

Tài xế O-H
Ðề: Thắc mắc về rơle đề phụ

Em mới ra trường có nhiều điều còn bỡ ngỡ, nhất là với phần củ đề có thêm phần rơle đề phụ nhất là ở xe tải nặng, xe Dong Feng 15 tấn hay HuynDai 4 chân đều có. Chỗ em không có kỹ sư nên em hỏi thợ tự xưng là " tiên sư " thì " tiên sư " có nói nó để bảo vệ khóa điện, tránh phóng dòng trực tiếp. Thêm nữa là ở củ đề cực nối với (+) ắc quy có thêm một dây nữa nối cùng, vậy dây đó được nối từ đâu và để làm gì. Rất mong các cụ chỉ bảo ạ ! Em xin cám ơn !!!
PHÁP SƯ TRẢ LỜI DÂY
1)TIÊN SƯ CỦA BẠN NÓI ĐÚNG NHƯNG VẪN CÒN THIẾU
2)ĐỐI VỚI XE DIEZEL:TẠO RA MỘT DÒNG ĐIỆN ÁP ỔN ĐỊNH,TRÁNH HIỆN TƯỢNG SỤT ÁP KHI ĐỀ VÌ KHI ĐỀ THÌ HẦU NHƯ ĐIỆN ÁP BỊ HÚT HẾT VÀO CỤC ĐỀ,
3)ĐỐI VỚI XE XĂNG:DÙNG ĐỂ GIÚP CHO ĐỘNG CƠ NỔ NHANH HƠN VÌ LỬA MẠNH HƠN(giải thích dài dòng lắm bác tự tìm hiểu them nha)
4)CÒN CỌNG DÂY MÀ BÁC NÓI ĐÓ LÀ DÂY TỔNG ĐỂ CUNG CẤP VÀO DINAMO,THIẾT BỊ TRÊN XE VÀ CŨNG CHÍN LÀ DÂY SẠC TRỞ LẠI BÌNH KHI NỒ MÁY

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên