[ Thảo luận] Đi tìm ý tưởng cho đề tài tốt nghiệp năm học 2012-2013

sirduyduc
Bình luận: 47Lượt xem: 5,451

tienvanuct

Tài xế O-H
Hiện nay ô tô Hybrid ở nước ta chưa nhiều nhưng tương lai tới số lượng sẽ tăng nhanh chóng vì những ưu điểm của nó!
Mình cũng đăng kí về mảng ô tô Hybrid trong đợt tốt nghiệp. Anh em nào có cùng chí hướng với mình thì anh em có thể chia sẻ!

namtv

Tài xế O-H
Em góp ý tí:
1). Đề tài mô phỏng hoạt động của mạch thuỷ lực trên hộp số tự động trên xe con. Hoặc trên xe tải, nếu trên xe tải thì làm thêm cái torque convert nữa.
2) Lập thuật toán và chạy chương trình lập mạch điều khiển phun nhiên liệu trên HTNL Common Rail khi sử dụng chip 8 bit hay 16 bit..

=))=))

sirduyduc

Tài xế O-H
mai nhóm thầy Trương Hùng chốt đề tài rùi đấy ạ!
các cụ đã có ý tưởng gì chưa???
truyền thống kết hợp mới mẻ???? khó thật!

langbk

Tài xế O-H
Em cũng có ý định như chủ thớt và cụ Khoadongluc, em đã hỏi các thầy đang dạy em trong chuyên ngành, các thầy có góp ý là hiện nay ô tô điện vẫn đang là một xu thế rất nóng, có rất nhiều vấn đề liên quan đến nó mà chưa được giải quyết. Nên tìm hiểu xem trên thế giới họ đã là những gì và họ đang theo đuổi những dự án nghiên cứu như thế nào. Tìm hiểu những dự án, những nghiên cứu đã được báo cáo và nếu có thể thì tìm thêm những dự án đang được theo đuổi.
Em nghĩ ô tô điện và xe chạy bằng điện là một xu thế tất yếu, vậy nên nó cũng có thể là một lựa chọn cho cụ! Chúc cụ thành công! VIPOTOHUI

luffy_000

Tài xế O-H
động cơ hybrid ngày này đang rất đc quan tâm mà số lượng sinh viên biết và hiểu về nó không nhiều. e nghĩ đây là đề tai hay và mới mẻ. nếu theo đuổi được sẽ rất tốt. e cũng đang muốn làm đề tài nghiên cứu học sinh sinh viên theo hướng này. cụ nào có tài liệu cho e xin us. e xin chân thành cảm ơn.
gmail: vannam.manager@gmail.com

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên