[Thảo Luận] Động cơ đề không nổ vào mùa đông...(xe đầu kéo).

N
Bình luận: 3Lượt xem: 1,638

namtv

Tài xế O-H
Chào các cụ!

Giờ mới lục lội trí nhớ được cái này.

Thời điểm mùa đông, lạnh lắm... Một loạt ông lái xe đầu kéo (xe Inter Detroit) kêu la inh ỏi "xe đề không nổ". Em ra kiểm tra thấy: dầu vẫn còn nhiều, bình điện, đề ma rơ ...bình thường. Lúc đó em nghỉ động cơ lạnh quá nên đề không nổ, cho mồi xăng là nổ ngay các bác ạ nhưng nổ tí lại tắt ngay... Bác nào, cụ nào đoán thử em này nó bị bệnh gì nhở??

Thảo luận cho vui các cụ nhá.

Mr.Pono

Pờ Nờ
Chào các cụ!

Giờ mới lục lội trí nhớ được cái này.

Thời điểm mùa đông, lạnh lắm... Một loạt ông lái xe đầu kéo (xe Inter Detroit) kêu la inh ỏi "xe đề không nổ". Em ra kiểm tra thấy: dầu vẫn còn nhiều, bình điện, đề ma rơ ...bình thường. Lúc đó em nghỉ động cơ lạnh quá nên đề không nổ, cho mồi xăng là nổ ngay các bác ạ nhưng nổ tí lại tắt ngay... Bác nào, cụ nào đoán thử em này nó bị bệnh gì nhở??

Thảo luận cho vui các cụ nhá.

Cái xứ Hà "Lội" lạnh ngắt, cắt da cắt thịt. Chuyện này cũng thường xảy ra.

Còn nhớ ngày nào, tôi châm dầu cho động cơ mà 1 tiếng được 2 lít. Tức quá đem nấu lên để châm.

Bệnh này chỉ có thế thôi

namtv

Tài xế O-H
Cái xứ Hà "Lội" lạnh ngắt, cắt da cắt thịt. Chuyện này cũng thường xảy ra.

Còn nhớ ngày nào, tôi châm dầu cho động cơ mà 1 tiếng được 2 lít. Tức quá đem nấu lên để châm.

Bệnh này chỉ có thế thôi

Lạnh quá mà dầu có váng mỡ, không phải xe nào cũng bị đâu. Chỉ có mấy con xe International (đầu bằng) nó bị thôi. Đợt đó mấy ổng không biết ra đề mấy cái không được là đi luôn cái lọc nhiên liệu. Đợt đó mấy xe phải thay lọc nhiên liệu và súc rửa thùng dầu.

Mà em củng chưa biết tại sao mấy em này bị hiện tượng dầu có váng mỡ còn mấy ổng kia lại bình thường. Đề cái phát 1 lun...
Bác chỉ cho em luôn nhé..:D

Thanks bác
:11:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên