Thảo luận nguyên nhân xe hao nhớt sau 1 thời gian ngắn vận hành.

H
Bình luận: 7Lượt xem: 2,439

hondaaacu

Tài xế O-H
Chào các cụ và các cao thủ OH.Trên chuyên mục của các a e cũng đã bình luận trao đổi về hiện tượng xe bị hao nhớt sau khoảng thời gian ngắn(khoảng 1000km)khi xe vận hành.và bị hao rất nhiều nhớt nhưng chưa tìm ra nguyên nhân và câu trả lời tương xứng.nay e muốn lập lại topic này để mong các a e và các cao thủ OH trao đổi và nói rõ hơn về vấn đề này.cảm ơn các a e.:cp:45:

culi1

Tài xế O-H
Ðề: Thảo luận nguyên nhân xe hao nhớt sau 1 thời gian ngắn vận hành.

chào các cụ và các cao thủ oh.trên chuyên mục của các a e cũng đã bình luận trao đổi về hiện tượng xe bị hao nhớt sau khoảng thời gian ngắn(khoảng 1000km)khi xe vận hành.và bị hao rất nhiều nhớt nhưng chưa tìm ra nguyên nhân và câu trả lời tương xứng.nay e muốn lập lại topic này để mong các a e và các cao thủ oh trao đổi và nói rõ hơn về vấn đề này.cảm ơn các a e.
nguyên nhân chính dẫn tới việc động cơ bị hao nhớt đó là các bác tài không chịu thổi lọc gió làm cát bụi đi vào làm lỏng bạc thế là hao nhớt hay là các bác để xe chạy quá công suất dẫn tới nóng máy cũng hao nhớt .......và vô vàn nguyên nhân dẫn tới hao nhớt nhé bác

thienhoa_auto

Tài xế O-H

Xe mới làm máy chạy thời gian ngắn hao nhớt chủ yếu là tắc hoặc móp ống hơi thừa trên quy lát. Ống đó có tác dụng khi piston chạy xuống điểm chết dưới thì lượng khí bị đẩy xuống không làm tăng áp suất trong lòng động cơ. Hoặc khi xéc măng bị lọt khí trong kì nổ thông xuống buồng đốt không làm hỏng phốt máy . Có vài dòng xe không có ống này mà thiết kế tương tự như van 1 chiều ở mặt trong nắp dàn cò. Nếu tắc hoặc gãy ống này quá trình nổ mà lọt hơi nó sẽ đẩy nhớt ngược từ piston khác đang đi lên 1 lượng nhớt qua đến buồng đốt và ra ngoài theo đường xả. Phớt git xu páp hở cũng bị hiện tượng này.

nightmare.46

Tài xế O-H

Nguyên nhân hao nhớt thường do chảy nhớt do hở cacte, hở phớt..., nếu không phaỉ do hở thì kiểm tra phớt gít hở phơt́ git́ gây hao dầu nhưng lượng hao không nhanh. nếu hao nhiều thì cụ xem lại cái xecmang dầu cuả cụ có vấn đề hoặc maý cụ đã bị tụt hơi. cụ hãy nhìn khói xả có gì lạ không! thường thì xe an dâù thì cụ nên lam̀ laị maý!

hondacuper

Tài xế O-H

Chào các cụ và các cao thủ OH.Trên chuyên mục của các a e cũng đã bình luận trao đổi về hiện tượng xe bị hao nhớt sau khoảng thời gian ngắn(khoảng 1000km)khi xe vận hành.và bị hao rất nhiều nhớt nhưng chưa tìm ra nguyên nhân và câu trả lời tương xứng.nay e muốn lập lại topic này để mong các a e và các cao thủ OH trao đổi và nói rõ hơn về vấn đề này.cảm ơn các a e.:cp:45:
cái vấn đề này ngày trước tôi đưa ra nhưng các cụ ấy toàn tranh luận hao nhớt thì hỏng xecmăng, phớt ghit, tubor... cần đại tu máy rồi thay đủ thứ, nhưng xe hiện đại giờ đâu có vậy, tôi chũng chả hiểu vì sao nữa? không biết ý tưởng của nhà thiết kế là nhằm mục đích gì nhỉ?

hondaaacu

Tài xế O-H

cái vấn đề này ngày trước tôi đưa ra nhưng các cụ ấy toàn tranh luận hao nhớt thì hỏng xecmăng, phớt ghit, tubor... cần đại tu máy rồi thay đủ thứ, nhưng xe hiện đại giờ đâu có vậy, tôi chũng chả hiểu vì sao nữa? không biết ý tưởng của nhà thiết kế là nhằm mục đích gì nhỉ?

vâng đúng đó cụ! e cũng gặp mấy xe mới,đưa xe lên cầu kiểm tra k thấy chảy hay xì dầu nhớt ji hết.mà khách vẫn cứ than là hao nhớt.e vừa gặp con BMW 325 2010.còn mới.nhưng đi khoảng 1,5ngan km là hao gần 2 lít.?mong các cao thủ cho e câu tl ah.chứ gặp e k biết nói sao ngoài việc châm thêm nhớt cho khách?:7:

garabachdang

Tài xế O-H

Dạ bên chế tạo thì mục đích thiết kế là ngày càng nâng cao tuổi thọ động cơ và hiệu suất làm việc
còn bên dầu nhớt thì cũng vậy thôi ạ.
xe bác ngon lành thì chắc ở dầu còn không phải ở dầu thì ở xe thôi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên