Thảo luận về phân cấp thành viên trên O-H

A
Bình luận: 66Lượt xem: 6,794

TimTam

Tài xế O-H
Phải có đánh giá chất lượng bài viết của Mod. Ví dụ: bài viết hay : +1 điểm, bài viết rất hay : +2 điểm. Và Mod phải chăm đọc bài viết của các thành viên post lên, và phải có trình độ, kinh nghiệm trong nghề, để phân định dc chất lượng của bài viết ! :)

Muốn download, phải có tối thiểu 3 điểm thưởng. Mỗi lần download, mất đi 0,5 điểm.

Vậy là đẹp. Nếu ko, anh em đi spam lung tung lắm.

MyPower

Tài xế O-H
Ý kiến cụ hay nhưng cho em hỏi biết loại nào hơn laọi nào :))

Như thế này nhá bác. Ví dụ trong hãng TOYOTA Việt Nam thì ai cũng biết là VIOS là thấp nhất và CAMRY là cao nhất. Tính theo giá, giá đồng nghĩa với chất lượng cao hơn. Cứ như vậy BQT tự chọn ra khoảng 100 loại xe sắp xếp theo thứ tự tăng dần và đưa nó vào quy ước của diễn đàn. Anh em nào không hiểu thì có thể vào tham khảo. Mà hầu hết những người vào diễn đàn thì đều có chút hiểu biết về oto hoặc là đam mê oto. Chứ chắc chẳng cô giáo viên Mẫu Giáo nào lại vào diễn đàn của anh em mình đâu. Cho nên hầu hết mọi người đều hiểu, cứ cho là một số nhỏ không biết thì họ sẽ tò mò và muốn tìm hiểu thì trong quy ước hay (Hiến pháp) của diễn đàn đã có. Như vậy họ sẽ tự tìm hiểu.

MyPower

Tài xế O-H
Em thì em ko nghĩ như vậy mình là sv thì làm theo sv luộn đi ạ :)):)) theo các cấp :
1. Tân SV
2. Sv năm 2
....
tuỳ các bác nghĩ thêm, nó mới đam75 chất sv ợ ;))

Bác nè! Chia như bác chắc là cấp bậc cao nhất là SV năm 7 (Với trường Y) như vậy là rất ít cấp. Như vậy thì số bài viết cần để lên 1 cấp là rất nhiều. Bác cứ thử xem số bài viết của bác KDL xem là bao nhiêu? Nếu lấy đấy là mốc cao nhất thì bác chia cho 7 xem xần bao nhiêu bài viết để lên cấp chứ? Với lại trong diễn đàn đâu chỉ có mỗi anh em sinh viên đâu.

jphong1230

Tài xế O-H
phân cấp bậc thành viên.

theo mình thì việc phân cấp là nên, tên gọi thì nên chọn vui vui một tí, vì học ngành này căng thẳng lắm nên đôi lúc cũng cần có giây phút thư giản.
_ Ví dụ như sau một ngày đi làm về mệt mỏi, vừa đăng nhập vào diễn dàn thì xuất hiện một câu ngay màng hình :" hôm nay bạn thế nào, có khỏe không? BQT vừa đến rửa cái xe bò của bạn đấy". thấy vui biết mấy.
_ tuy nhiên việc phân cấp ko nên ảnh hưởng tới quyền lợi trước đây của thành viên. nếu không sẽ cảm thấy khó chịu, tựu dưng đang có đủ quyền, giờ phân cấp xong, mất gần hết quyền.
_ vài dòng góp ý.

admin

Tài xế O-H
Xin cảm ơn sự đóng góp của mọi người : Cũng thay mặt ban quản trị cũng xin đảm bảo về quyền lợi của mọi thành viên trên diễn đàn sẽ không có gì thay đổi trong tất cả mọi tài liệu và bài viết đã có trên diễn đàn
việc phân cấp cần được hiểu rõ hơn là :
Nhằm mục đích khích lệ cho những thành viên tích cực một "chức danh ảo " sẽ làm cho mọi người biết được sự nhiệt tình của người đó
Sự han chế quyền sẽ rất nhỏ nếu như không muốn nói là "không có" tuy nhiên diễn đàn sẽ mở ra một chuyên mục "tài liệu vip" link download trực tiếp tôc độ bằng đúng tốc độ đường truyền . Điều này nhằm hỗ trợ cao nhất cho VIP member. Các cấp bậc sẽ tăng dần theo số bài viết đại loại như :
từ 0-50 bài là 50 phân khối
từ 50-100 bài 100 phân khối
từ 100-150 bài 150 phân khối
từ 150- 250 bài 250 phân khối
từ 250- 500 bài 500 phân khối
từ 500-1000 bài 1000 phân khối
từ 1000-2000 bài sẽ có màu nick riêng biệt và mang đặc quyền lớn trong việc download tài liệu của diễn đàn bằng link trực tiếp
từ 2000 bài trở lên sẽ được trở thành thành viên VIP không hạn chế bất kể mục nào trên diễn đàn
Ngoài ra các thành viên từ 500 phân khối trở lên sẽ được quyền yêu cầu set tiêu đề riêng ở dưới nick của mình

Kể từ tuần sau diễn đàn sẽ áp dụng kho tài liệu VIP đặc thù kho tài liệu này là link download trực tiếp hỗ trợ leech các loại link từ các nơi như hotfile,rapitshare,megaupload về link dơnload trực tiếp .Mong tất cả sự cố gắng từ phía các bạn để cùng nhau xây dựng một diễn đàn hoàn toàn mạnh về ô tô !

vuongquoc

Tài xế O-H
theo ý kiến riêng của ot2 thì ko nên phân cấp để download tài liệu như đợt vừa rồi nữa mà nên tìm giải pháp khác hiệu quả hơn, tuy nhiên chúng ta cũng ko nên ngại thử, vì không có gì chắc chắn hết, cứ thử làm 1 thời gian thì sẽ chọn lọc ra được những cái tốt nhất
Tại vì đặc điểm của diễn đàn ta là có quá nhiều tài liệu cho nên hơi khó khăn trong việc tìm hướng phân cấp, không như trên các diễn đàn khác, các thành viên lên đóng góp ý kiến xây dựng, còn diễn đàn ta thì thành viên chủ yếu lên đọc bài và download tài liệu

Đồng ý với bạn
Mình biết trong diễn đàn có rất nhiều bạn đã qua bộ đội, đang là bộ đội, c/sĩ sĩ quan ô tô xe máy...bản thân mình cũng là kỹ thuật không quân. Mình thấy nên phân quyền hay phân chức vụ và quân hàm trong diễn đàn giống quân đội là hợp lý.
- Chức vụ là admin, mod...
- Quân hàm là thời gian tham gia, chiến công được ghi nhận...
- Sinh hoạt offline có nhóm đồng hương, đồng ngũ( cùng năm tham gia ) cùng sở thích...
Đề nghị các bạn bàn tiếp

hoangtrongthua

Tài xế O-H
Theo ý kiến của mình thì viêc phân cấp này là rât cần thiết,nó giúp cho mỗi thành viên chúng ta có những đóng góp tích cực hơn trong diẽn đàn,nhằm đẩy mạnh sự phát triển bền vững của diễn đàn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên