Thảo luận

Tuantt
Bình luận: 11Lượt xem: 503

Tuantt

Tài xế O-H
Bác nào đã gặp qua rồi giúp em với ạ.... em vừa làm máy xong con nissan teana 2011... giờ đi tốc độ 60km/h đổ lên là xe bị lắc ở phía trước.... em kiểm tra lại gầm bệ gần như cũng mới thay từ giảm sóc đến cao su ro tuyn vẫn còn chắc.... em đã đi thay lốp cân bằng động lại lốp rồi đi kiểm tra cân bằng điện tử rồi mà vẫn không hết.... bác nào đã gặp trường hợp vậy rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

Tuantt

Tài xế O-H
Bác mô tả qua loại động cơ của xe, mô tả rỏ hơn triệu chứng đi bác
Dạ nếu mình đi dưới 60 thì ko vấn đề gì . Nhưng cứ trên 60 mình ngồi trong xe thấy xe lắc mạnh phía trên kiểu lắc đi lắc lại sang 2 bên đấy bác nhưng vô lăng thì nó lại ko bị rung. Chân mình để dưới sàn cũng thấy rõ luôn

seconhan

Tài xế O-H
Dạ nếu mình đi dưới 60 thì ko vấn đề gì . Nhưng cứ trên 60 mình ngồi trong xe thấy xe lắc mạnh phía trên kiểu lắc đi lắc lại sang 2 bên đấy bác nhưng vô lăng thì nó lại ko bị rung. Chân mình để dưới sàn cũng thấy rõ luôn
bác kiểm tra kỹ các cao su bắt đỡ động xem có vấn đề j không,nếu hệ thống khung gầm bác kiểm tra kỹ rồi thì em nghĩ lỗi từ động cơ , thử nổ tại chỗ ga lớn hơn vong tua lúc chạy 60kmh xíu kiểm tra xem lỗi thuộc phần động cơ hay không.

Tuantt

Tài xế O-H
bác kiểm tra kỹ các cao su bắt đỡ động xem có vấn đề j không,nếu hệ thống khung gầm bác kiểm tra kỹ rồi thì em nghĩ lỗi từ động cơ , thử nổ tại chỗ ga lớn hơn vong tua lúc chạy 60kmh xíu kiểm tra xem lỗi thuộc phần động cơ hay không.
Hôm nay em xem lại hết cao su chân máy rồi.... em đang lo mấy quả cao su chân rầm bác ợ

Tuantt

Tài xế O-H
Em cám ơn các bác góp ý.... em làm xong rồi.... giảm sóc mới thay nhưng bị lỗi các bác ợ.... em thay đôi xịn vào ok rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên