Thay ga máy lạnh

C5galaxy
Bình luận: 8Lượt xem: 964

C5galaxy

Tài xế O-H
Các cụ lạnh cho hỏi xe porter thùng lạnh đang xài ga 404a giờ thay sang ga r134a có được không? Và em xin hỏi cái van tiết lưu dàn lạnh cabin của nó sao thấy kì lạ vậy ak . Em có hình em nó đây ak

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các cụ lạnh cho hỏi xe porter thùng lạnh đang xài ga 404a giờ thay sang ga r134a có được không? Và em xin hỏi cái van tiết lưu dàn lạnh cabin của nó sao thấy kì lạ vậy ak . Em có hình em nó đây ak

View attachment 104983

View attachment 104984
Thay được, bác ạ. Nhưng bác phải:
- Thay dầu
- Hiệu chỉnh lượng gaz (ít gaz hơn)
- Hiệu chỉnh (thay van tiết lưu R134)
Nó sẽ lạnh hơn và lạnh nhanh hơn

C5galaxy

Tài xế O-H
Có cần thay van tiết lưu cho hệ thống lạnh của thùng không cụ. Xe này em nổ máy bật hệ thống làm lạnh cho thùng thì nó chỉ được 26 độ thôi cụ ơi. Em đo bằng nhiệt kế ghim vô dàn lạnh. Với lại cabin cũng chỉ mát thôu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có cần thay van tiết lưu cho hệ thống lạnh của thùng không cụ. Xe này em nổ máy bật hệ thống làm lạnh cho thùng thì nó chỉ được 26 độ thôi cụ ơi. Em đo bằng nhiệt kế ghim vô dàn lạnh. Với lại cabin cũng chỉ mát thôu
Thật ra thì tôi chưa thay bao giờ, nhưng dựa vào tính chất của gaz R134 và R404 thì tôi thấy chắc chắn phải chỉnh (nêu chỉnh không được thì phải chế van R134 vào), bởi vì áp suất nó khác nhau nhiều lắm:
R134 là: 2,1bar (tại 2 độ C) và 12 bar (tại 50 độ C)
R404 là: 5,6bar (tại 2 độ C) và 22 bar (tại 50 độC)
Và lưu lượng cũng như áp suất bơm và giàn của R404 đều lớn hơn (khỏe hơn, dư công suất nên lạnh rất nhanh)

Ngày xưa, tôi từng gia tăng độ lạnh và tốc độ lạnh bằng cách bơm gaz R12 vào hệ thống điều hòa ô tô dùng gaz R134 (tất nhiên phải thay dầu toàn bộ). Vì R134 cũng có các áp suất tương ứng cao hơn R12. Lốc nó to hơn tầm 30 %, dàn nóng dàn lạnh đều to và dày hơn, nhìn bằng mắt thường cũng thấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên