Thay nhớt trong biến mô của hộp số tự động???

D
Bình luận: 28Lượt xem: 6,990

Hoatuty

Tài xế O-H
Đúng là có trường hợp cần thay thế toàn bộ dầu hộp số tự động kể cả phần dầu trong biến mô đấy bạn Boy. Vd như xe ngập nước mà dầu còn trong biến mô bị bẩn thì dù có làm sạch bộ van và các cụm ly hợp, phanh nhưng không thải hết được dầu có lẫn nước nằm trong biến mô thì khi lắp lên xe cũng sẽ bị giật và không hoạt động được đâu bạn. Trường hợp này mình đã gặp qua rồi.

Về cách thay dầu cho sạch trong cả biến mô thì chỉ có nước dùng máy thay dầu hộp số chuyên dụng , khi đó máy có chức năng là thay dầu tuần hoàn , nghĩa là dùng dầu mới châm liên tục và hộp số vẫn hoạt động, dầu mới sẽ được đưa vào dần dần đẩy dầu cũ ra. Đặc điểm cách làm bằng thiết bị chuyên dùng này là rất hao dầu mới, tuy nhiên sẽ làm sạch được dầu trong hệ thống hơn cách xả dầu truyền thống trước đây của anh em mình.
dùng máy thay dầu chuyên dụng cũng xả hết mà bác!

Boybet

Tài xế O-H
theo e là: trước tiên cụ xả dưới đáy cate ra hết nhé, tiếp theo tháo ô dầu ra của két giải nhiệt, châm 1 lượng dầu mới bằng lượng dầu vừa xả cate ra, cho nổ máy cho dầu ra chuyển màu mới thì thui, quy trình đó tùy xe, nếu nhiều dầu ra quá thì phải châm vô, tránh hư bơm, phốt...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dùng máy tuần hoàn đẩy là đẩy hết mà bác! bác nghĩ là dầu sẽ bám vào bánh bơm với bánh tua bin nên không hết ạ?
Trong biến mô rất nhiều góc khuất, khó đấy bác. Mà hướng chuyển động của dòng dầu thì không thể chắc nó như thế nào, trong khi lượng dầu thay tuần hoàn rất hạn chế, chỉ gấp đôi lượng xả đáy thôi. Trong khi lượng xả đáy có khi chỉ 1/3 tổng lượng dầu. Dầu bẩn chỉ bị loãng ra nhiều hơn xả đáy thôi. Làm như Mercedes là hay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên