Theo các bạn xe Toyota Corola bị như thế này thì khả năng bị bệnh gỉ?

anhbinhpro
Bình luận: 27Lượt xem: 3,410
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

bungati2012

Tài xế O-H
thế này bác nhé bác thử đấu tắt máy khởi động để đề trực tiếp xem có khởi động đc không
nếu máy khởi động vẫn hoạt động thì bác xem lại hê thông điện từ ổ khóa tói máy xem sao

dream2012

Tài xế O-H
Con này bị nguồn thôi.Câu 2 bình đề thử nếu được thì thay tiết chế và kiểm tra lại điện áp của máy phát.Còn 1 vấn đề tôi muốn ? bác khi xe chạy nóng máy lên nó có bị chết máy ko?Nếu có bị chết máy thì nguyên nhân nằm ở xăng, lửa,hơi..Bác kiểm tra kỹ vào.

buutuan1965

Tài xế O-H
còn khả năng nữa là thiếu mát máy, mát sườn không đủ để nối với máy bác nối trực tiếp dây mát bình với máy xem. nếu không được thì chắc là bị desmareur nặng điện do than không phù hợp, khi xe nguội thì đề dễ nổ nhưng khi nóng máy lên thì giống như là bị bó máy đề chạy không nổi bạn kiểm tra lại lần nữa xem sao, tôi đã gặp một lần là do đề sử dụng than quâ nặng nên bị như vậy.

vantrung178

Tài xế O-H
theo em bác nên kiểm thời đểm đánh nửa
thời điểm đánh nửa sớm quá cũng làm nặng máy đề như là máy khởi đông có vấn đề hay ác quy bị yếu vậy
trước khi đề cụ dập manh ga mấy cái cho bơm gia tốc bơm mồi thêm xăng vào cho dễ nổ
chỗ cụ có làm chế nhiều không ạ phải có kinh nghiệm mới phát hiện được đây có phải bệnh chế hay điện cụ kiểm tra thêm khi nổ máy nóng rồi bướm gió có mở ra hêt không ạ nếu không mở hết làm hoà khí đậm cũng khó nổ hoà khí đậm thừa xăng nên buzi đen cụ nên kt thêm buzi chúc cụ thành công

vantrung178

Tài xế O-H
em hiểu sai ý của bác chủ topic theo em bác nên kiểm tra thời điểm đánh nửa như em đã nêu trên nếu ác quy máy đề dây cáp đều ok.bác xoay muôn thời điểm đánh nửa di một tẹo rồi xem sao không bỏ qua khả nă này được đâu cụ kt thử xem thế nào

buutuan1965

Tài xế O-H
còn một khả năng nữa là máy khởi động của bạn dùng loại than đề nặng điện so với điện thế xe đang dùng ví dụ như máy đề 12V nhưng lại lắp than đề 24V thì khi máy nguội khởi động được nhưng khi máy nóng lên một chút thì khởi động không chạy nổi giống như là tình trạng bó máy vậy, bạn nên kiểm tra lại máy khởi động một lần nữa xem sao nhé, theo mình thì bị tình trạng này, mình cũng đã gặp một lần với xe 12 chỗ ngồi rồi, vừa mới thay than đề xong về lại cũng bị như vậy, sau khi thay lại than đề đúng của nó thì chạy tốt muốn khởi động lúc nào cũng được. chúc bạn thành công.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
Xe khi còn lạnh thì khởi động dễ nổ máy,nhưng khi chạy được một đoạn,máy nóng lên thì đề không khởi động được.xe này mới thay nguyên MÁY KHỞI ĐỘNG,quay cốt máy thi vẫn nhẹ.bệnh này hơi khó.có bác nào gặp trường hợp này cho xin cao kiến nha.em bị nó vật dữ quá
cụ thay giúp em cái bình ACQUY mới vào là ok ạ! em đã làm 2 em hienj tượng như vậy rồi ạ! buổi sáng trời lạnh nổ vẫn ok,máy nguội nổ ok,nhưng khi nóng máy ,đề rất khó nổ ,có lúc không thể nổ được kiểm tra hết nhiên liệu rồi bơm rồi để chẳng ăn thua thay cái bình AQ ok luôn :))

tienpt

Tài xế O-H
Xe khi còn lạnh thì khởi động dễ nổ máy,nhưng khi chạy được một đoạn,máy nóng lên thì đề không khởi động được.xe này mới thay nguyên MÁY KHỞI ĐỘNG,quay cốt máy thi vẫn nhẹ.bệnh này hơi khó.có bác nào gặp trường hợp này cho xin cao kiến nha.em bị nó vật dữ quá
sao cái này giống cái bệnh bên xe cuốc hôm bữa em làm thế nhỉ ... nó cũng nóng lên là không khởi động được ... nhưng 2 ngày tìm tòi em bỏ hẳn hộp luôn đấu trực tiếp và xài tới giờ rất ngon lành theo em nghĩ nó có cục cảm biến nóng lên không cho khởi động thì phải... không biết bên toyota có thể làm được như thế không nhỉ :d

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên