Thông báo đóng toàn bộ khu vực Mô Tô - Xe Máy từ ngày 31/07/2018

Canh Miếu
Bình luận: 22Lượt xem: 28,076

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
Kính gửi các cụ ban xe máy tại O-H!

Sau 9 năm thành lập và phát triển chuyên mục Mô tô - Xe máy đã có hơn 6000 bài viết thảo luận, chia sẻ kiến thức chất lượng từ thành viên trên cả nước. Tuy nhiên những năm trở lại đây, với sự phát triển của MXH số lượng bài viết, ban bệnh ngày càng ít đi, thành viên tâm huyết hoạt động trên diễn đàn cũng chỉ còn một số ít người. Đặc biệt là không có MOD quản trị và phát triển chuyên mục.

Thêm vào đó, nhằm tập trung phát triển diễn đàn theo hướng chuyên môn hóa về ô tô, đúng với tên gọi của Cộng đồng kỹ thuật và công nghệ ô tô Việt Nam. BQT quyết định đóng toàn bộ chuyên mục Mô tô - Xe máy từ ngày 31/7/2018.

BQT chân thành cảm ơn tới tất cả thành viên đã đóng góp, xây dựng chuyên mục trong thời gian vừa qua. Đặc biệt, BQT xin gửi lời cảm ơn sâu sắc đến những thành viên tâm huyết như:

1: Cụ @daotaygacm

2: Cụ @theanh_79

3: Cụ @Wanted

4: Cụ @Aston_martin

5: Cụ @ot2

6: Cụ @phuviet91

7: Cụ @[URL='https://www.oto-hui.com/diendan/threads/thanh-lap-hoi-tho-sua-xe-gan-may.31024/members/sdc1412ss.2225/'][COLOR=#ff0000]sdc1412ss[/COLOR][/URL][COLOR=#ff0000][/COLOR]

Trong thời gian kể từ ngày thông báo đến hết ngày 31/7/2018 mong toàn thể thành viên sẽ lưu trữ lại những thông tin, tài liệu cần thiết.

BQT Trân trọng thông báo.

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Một thời mục xe máy đã từng là mục được hàng ngàn người thợ biết đến, tạo ra biết bao nhiêu bài viết, Pan bệnh hay kết nối biết bao nhiêu người anh em mọi miền tổ quốc ...
Nay chung ta sẽ khép lại để nhường chỗ cho một OTO HUI thời kỳ mới với sự phát triển mạnh mẽ của công nghệ va kỹ thuật ô tô !
Xin cảm ơn tất cả anh em BAN XE MÁY đã đóng góp hết sức nhiệt tình trong suốt 9 năm qua <3

wensheng

Tài xế O-H
Có một sự tiếc nuối không hề nhẹ, Việt Nam ta xe máy vẫn là phương tiện phổ biến nhất. Ban quản trị có thể cân nhắc lại chút không ạ. Thanks all.

ricky143

Tài xế O-H
tiếc quá! trước mình cũng có tham gia thảo luận về pan bệnh của xe máy. thấy ae nhiệt tình và nhiều cụ cũng có kiến thức.

theanh_79

Tài xế O-H
Đúng là cũng hơi tiếc nuối cho 1 diễn đàn có uy tín như OTO HUI.com. Tuy nhiên mục tiêu chính của diễn đàn nằm ngang trong tên gọi do vậy chú ý đến trọng tâm là hoàn toàn hợp lý. Box xe hai bánh cũng không phải là tiêu chí chính diễn đàn nhắm tới. Xã hội phát triển mạnh mẽ nên phương tiện giao thông cũng chuyển biến bắt kịp thời đại mới chứ. Vẫn tiếp tục tham gia xây dựng diễn đàn để ngày một lớn mạnh.
Xin cảm ơn những người quản trị đã xây dựng và duy trì hoạt động trong thời gian qua !

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Đúng là cũng hơi tiếc nuối cho 1 diễn đàn có uy tín như OTO HUI.com. Tuy nhiên mục tiêu chính của diễn đàn nằm ngang trong tên gọi do vậy chú ý đến trọng tâm là hoàn toàn hợp lý. Box xe hai bánh cũng không phải là tiêu chí chính diễn đàn nhắm tới. Xã hội phát triển mạnh mẽ nên phương tiện giao thông cũng chuyển biến bắt kịp thời đại mới chứ. Vẫn tiếp tục tham gia xây dựng diễn đàn để ngày một lớn mạnh.
Xin cảm ơn những người quản trị đã xây dựng và duy trì hoạt động trong thời gian qua !
HOÀN THÀNH SỨ MỆNH CỦA MỘT CHUYÊN MỤC
Thưa anh em, 20 ngày nữa OTO HUI chúng ta sẽ khép lại chuyên mục "Mô tô & xe máy" trên diễn đàn OTO-HUI.COM. Đã 9 Năm lẻ 4 tháng trôi qua, hơn 6000 bài viết giá trị được tạo ra, hàng ngàn tài liệu chuyên hãng quý giá được chia sẻ, hàng ngàn người anh em thợ sửa chữa xe máy ở khắp mọi miền tổ quốc được kết nối...
Dẫu biết có rất nhiều anh em bày tỏ sự tiếc nối về quyết định này! Tuy nhiên, mong anh em hiểu cho, đã đến lúc OTO HUI chúng ta buộc phải chuyển mình để tập trung vào những giá trị cốt lõi nhất, tinh tế nhất và chuẩn mực nhất, từ đó tạo nên một tổ chức chuyên ngành công nghệ và kỹ thuật ô tô mang lại lợi ích thiết thực cho thành viên, cho cộng đồng và cho đất nước.
OTO HUI gửi sự biết ơn sâu sắc đến các nhà sáng lập, các MOD, các anh em tâm huyết đã hiến dâng một phần cuộc đời mình để kiến tạo nên chuyên mục này. Những bài viết theo thời gian có thể sẽ mai một nhưng lòng biết ơn của cộng đồng xe máy dành cho các bạn sẽ luôn còn mãi!

theanh_79

Tài xế O-H
Có một sự tiếc nuối không hề nhẹ, Việt Nam ta xe máy vẫn là phương tiện phổ biến nhất. Ban quản trị có thể cân nhắc lại chút không ạ. Thanks all.
Biết rằng xe 2 bánh chưa bao giờ là lỗi thời nhất là ở Việt Nam ta, tuy nhiên tiêu chí chính của diễn đàn ngay từ đầu chủ yếu nhằm tới ko phải là xe 2 bánh. Box xe 2 bánh cũng chỉ là 1 mục nhỏ để phong phú đa dạng về nội dung của diễn đàn. Như BQT đã nói,lược bỏ những mục không có sự phát triển đồng đều để tập trung vào những chuyên mục chính,đúng với tên gọi của nó. Mặc dù rất tiếc nuối nhưng cũng đồng ý với ý kiến của BQT. Do nội dung của box gần đây ít bài viết, chủ yếu là thiếu nhân sự quản trị nên phải biên chế cơ cấu lại .

theanh_79

Tài xế O-H
Thưa anh em, 20 ngày nữa OTO HUI chúng ta sẽ khép lại chuyên mục "Mô tô & xe máy" trên diễn đàn OTO-HUI.COM. Đã 9 Năm lẻ 4 tháng trôi qua, hơn 6000 bài viết giá trị được tạo ra, hàng ngàn tài liệu chuyên hãng quý giá được chia sẻ, hàng ngàn người anh em thợ sửa chữa xe máy ở khắp mọi miền tổ quốc được kết nối...
Dẫu biết có rất nhiều anh em bày tỏ sự tiếc nối về quyết định này! Tuy nhiên, mong anh em hiểu cho, đã đến lúc OTO HUI chúng ta buộc phải chuyển mình để tập trung vào những giá trị cốt lõi nhất, tinh tế nhất và chuẩn mực nhất, từ đó tạo nên một tổ chức chuyên ngành công nghệ và kỹ thuật ô tô mang lại lợi ích thiết thực cho thành viên, cho cộng đồng và cho đất nước.
OTO HUI gửi sự biết ơn sâu sắc đến các nhà sáng lập, các MOD, các anh em tâm huyết đã hiến dâng một phần cuộc đời mình để kiến tạo nên chuyên mục này. Những bài viết theo thời gian có thể sẽ mai một nhưng lòng biết ơn của cộng đồng xe máy dành cho các bạn sẽ luôn còn mãi!
Đồng ý với quyết định của BQT,cải tổ & xây dựng theo đúng mục tiêu chính của diễn đàn. Chúc các bác luôn luôn mạnh khỏe tràn đầy năng lượng để xây dựng OTO HUI.com phát triển & lớn mạnh hơn nữa !

theanh_79

Tài xế O-H
Đúng là cũng hơi tiếc nuối cho 1 diễn đàn có uy tín như OTO HUI.com. Tuy nhiên mục tiêu chính của diễn đàn nằm ngay trong tên gọi do vậy chú ý đến trọng tâm là hoàn toàn hợp lý. Box xe hai bánh cũng không phải là tiêu chí chính diễn đàn nhắm tới. Xã hội phát triển mạnh mẽ nên phương tiện giao thông cũng chuyển biến bắt kịp thời đại mới chứ. Vẫn tiếp tục tham gia xây dựng diễn đàn để ngày một lớn mạnh.

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
Biết rằng xe 2 bánh chưa bao giờ là lỗi thời nhất là ở Việt Nam ta, tuy nhiên tiêu chí chính của diễn đàn ngay từ đầu chủ yếu nhằm tới ko phải là xe 2 bánh. Box xe 2 bánh cũng chỉ là 1 mục nhỏ để phong phú đa dạng về nội dung của diễn đàn. Như BQT đã nói,lược bỏ những mục không có sự phát triển đồng đều để tập trung vào những chuyên mục chính,đúng với tên gọi của nó. Mặc dù rất tiếc nuối nhưng cũng đồng ý với ý kiến của BQT. Do nội dung của box gần đây ít bài viết, chủ yếu là thiếu nhân sự quản trị nên phải biên chế cơ cấu lại .
Bác Thế Anh đã đóng góp rất nhiều bài viết hay cho mục xe máy. Cảm ơn bác nhé, mong là bác vẫn sẽ tiếp tục hoạt động ở diễn đàn. Và cũng mong là sẽ được gặp bác trong lần offline cuối năm ở Hà Nội.

OS

Đời là bể khổ!
Theo em thì box này có thể đóng để phát triển diễn đàn theo hướng mới. Tuy nhiên, những bài viết hoặc tài liệu trên box này nên chuyển qua khu vực lưu trữ, chú không nên xóa bỏ đi.

theanh_79

Tài xế O-H
Theo em thì box này có thể đóng để phát triển diễn đàn theo hướng mới. Tuy nhiên, những bài viết hoặc tài liệu trên box này nên chuyển qua khu vực lưu trữ, chú không nên xóa bỏ đi.
Rất chính xác, không nên xoá đi những bài viết trong mục xe 2 bánh. Nếu có thể thì lưu giữ tại 1 mục nào đó vì dù sao cũng có nhiều tư liệu quý,có giá trị để mọi người tham khảo khi cần. Biết rằng sẽ khó khăn tốn công sức nếu gạn lọc những bài viết rườm rà ko có giá trị chỉ lưu giữ những kiến thức cần thiết về xe 2 bánh. Thực lòng tôi rất tiếc nuối khi BQL đóng box xe 2 bánh,vì trong quãng thời gian dài đã có nhiều kinh nghiệm thực tế được mọi người chia sẻ trên box 2 bánh này. Nếu bình thường để ghi lại những kinh nghiệm này là không hề đơn giản. Cần có sự chung tay xây dựng của nhiều anh em ... Khó mà có thể tổng hợp được trong thời gian ngắn. Không có nhiều diễn đàn được mọi người chú ý quan trọng đến. Thời gian hoạt động gần chục năm giời nhưng không bao giờ bị ngắt quãng hoạt động. Luôn có sự quan tâm của nhiều anh em trao đổi,chia sẻ ...tuy không phải là mục tiêu chính nhưng không vì thế mà có ít người tham gia. Oto hui là nơi aem đưa ra thắc mắc để mọi người chung tay giúp đỡ giải đáp . Nơi để hướng dẫn chia sẻ hay review về nhiều khía cạnh xung quanh chiếc xe máy ( là phương tiện giao thông chủ yếu ở nước ta ) Có khá nhiều Web được mở ra với mục đích tương tự như Oto hui nhưng để hoạt động lâu cũng như dành ở được sự chú ý tham gia rồi duy trì lâu năm thì không nhiều. Suy nghĩ cá nhân của mình là box xe 2 bánh cũng có đóng góp không nhỏ đến lượng thành viên tham gia thường xuyên,cùng với đó là việc nhiều người khi cần tìm thông tin về xe 2 bánh cũng đều coi Oto hui là nơi có thể giải đáp. Tuy ko phải là mục đích chính của diễn đàn nhưng do sự đông đảo người sử dụng nên cần có nơi giao lưu tìm hiểu

theanh_79

Tài xế O-H
Bác Thế Anh đã đóng góp rất nhiều bài viết hay cho mục xe máy. Cảm ơn bác nhé, mong là bác vẫn sẽ tiếp tục hoạt động ở diễn đàn. Và cũng mong là sẽ được gặp bác trong lần offline cuối năm ở Hà Nội.
Cảm ơn bạn đã động viên,mong rằng các bài viết của mình có thể giúp mọi người trang bị thêm cho kiên thức & kỹ năng để hiểu thêm về xe máy. Vì đây là 1 phần ko thể thiếu trong cuộc sống khi cần sẽ áp dụng trong thực tiễn

chatproxx

Tài xế O-H
có nhất thiết phải đóng lại không bác.em nghĩ diễn đàn vẫn nên để lại 1 không gian cho ae chia sẻ tài liệu. xe máy bây giờ mới hiện đại mới cần phải anh em giao lưu trao đổi kỹ thuật kinh nghiệm và tài liệu.ngày trước xe xài chế nhiều thì có khi không cần thiết chứ bây giờ toàn dùng fi rồi khóa thông minh ban bệnh hư hỏng rất phức tap. không có tài liệu hoặc kinh nghiệm thì quả là bài toán khó. em nghĩ bác vẫn nên giữ lại 1 không gian cho ae xe máy giao lưu trao đổi. ah mà còn cả xe đạp điện nữa có khi phải mở rộng thêm.

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
Cảm ơn bạn đã động viên,mong rằng các bài viết của mình có thể giúp mọi người trang bị thêm cho kiên thức & kỹ năng để hiểu thêm về xe máy. Vì đây là 1 phần ko thể thiếu trong cuộc sống khi cần sẽ áp dụng trong thực tiễn
Em có đọc một số bài viết của bác và thấy bác viết rất có tâm. Rất mong bác vẫn sẽ tiếp tục chia sẻ những bài viết có giá trị như vậy. Tuy mục xe máy đóng nhưng bác viết các bài viết về kiến thức chuyên ngành thì vẫn có thể đăng ở mục khác mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên