Thu nhập của một người kỹ sư ô tô bao nhiêu là đủ?

Phóng Viên Ô Hát
Bình luận: 85Lượt xem: 17,828

thietbixe

Tài xế O-H
Mình cũng cảm ơn các anh em oto-hui.com . Đặc biệt người dẫn đầu Nguyễn Thanh Đàm đã định hướng và chia sẻ những kinh nghiệm và bài học quý giá. Giờ mình làm ThietBiXe.Com với một Tâm để lan tỏa muôn nơi, Tầm nhìn xa trông rộng, Trí để chia sẻ cộng đồng . cảm ơn

ngo kien

Tài xế O-H
Cảm ơn những chia sẻ của anh. Mọi thứ nó đều tuân theo định luật bảo toàn. Cho đi trước rồi sẽ được nhận lại sau thôi.

KhoiSPKT

Tài xế O-H
Em sắp ra trường và ko biết nên đi theo hướng nào! em ko biết ra trường nên theo hướng sữa chữa hay theo mảng đồng sơn ( vì đi thực tập được làm đồng sơn nên biết chút ít). Nhưng em lại muốn tương lai làm cố vấn, mà nghe nói cói vấn thì nên theo con đường sữa chữa chung sẽ dễ lên hơn. Sinh viên giờ ra trường nên làm mảng nào? Các anh đi trước tư vấn cho em với.

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
Em sắp ra trường và ko biết nên đi theo hướng nào! em ko biết ra trường nên theo hướng sữa chữa hay theo mảng đồng sơn ( vì đi thực tập được làm đồng sơn nên biết chút ít). Nhưng em lại muốn tương lai làm cố vấn, mà nghe nói cói vấn thì nên theo con đường sữa chữa chung sẽ dễ lên hơn. Sinh viên giờ ra trường nên làm mảng nào? Các anh đi trước tư vấn cho em với.
Làm cố vấn phải thì nên làm sửa chữa chung tầm 1 năm, sau đó trang bị thêm các kỹ năng bán hàng nhé.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cứ làm đại đi, không ưng thì đổi sau

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Hề, đúng là việc chọn người, nhưng chả hiểu sao nó lại không chọn mình. Nên tìm cách trả lời câu này thì hơn
Với bác có khả năng theo đuổi thì nó thành công. Nhiều anh em học chung ngành nhưng khi ra trường nhà tuyển dụng họ thấy có tiềm năng thì chuyển sang đào tạo làm các công việc khác nhau. Việc chọn người là do người sử dụng lao động quyết định. Một vài công việc đòi hỏi tính kỹ luật cao thì bạn không dễ dàng gì mà chon được. Nghề ô tô được xem là nghề phổ thông thì lương không cao như các ngành khác. Do nhu cầu của thì trường lao động thì việc phải chọn người.

Cai banh xe

Với bác có khả năng theo đuổi thì nó thành công. Nhiều anh em học chung ngành nhưng khi ra trường nhà tuyển dụng họ thấy có tiềm năng thì chuyển sang đào tạo làm các công việc khác nhau. Việc chọn người là do người sử dụng lao động quyết định. Một vài công việc đòi hỏi tính kỹ luật cao thì bạn không dễ dàng gì mà chon được. Nghề ô tô được xem là nghề phổ thông thì lương không cao như các ngành khác. Do nhu cầu của thì trường lao động thì việc phải chọn người.
Đây quả là một suy nghĩ đầy sai lầm và thương đau

ducthuc200

Tài xế O-H
chả phải, tất cả điều do người chọn, làm việc mà không chịu khó chịu học thì chả làm được gì,bất kể nó là nghề gì cũng như nhau thôi.

Cai banh xe

Mình còn không làm chủ mình thì còn đợi ai làm chủ nữa bác nhỉ.
"Chưa đánh mà đã lại thua từ trong suy nghĩ", cũng vì một điều không dám nghĩ lớn, đặt mục tiêu xa rõ ràng, nên cuộc đời lại "đẽo cày giữa đường".
Dạ, bác dạy rất đúng ạ. Chưa đánh đã thua rồi, học nhiều cũng chỉ để vứt đi thôi, giỏi cũng chả còn ý nghĩa gì cả. Khi xưa, tôi luôn quyết tâm trở thành người thợ giỏi, mọi hành động đều nương theo hướng đó

vttb415

Tài xế O-H
Mình cũng cảm ơn các anh em oto-hui.com . Đặc biệt người dẫn đầu Nguyễn Thanh Đàm đã định hướng và chia sẻ những kinh nghiệm và bài học quý giá. Giờ mình làm ThietBiXe.Com với một Tâm để lan tỏa muôn nơi, Tầm nhìn xa trông rộng, Trí để chia sẻ cộng đồng . cảm ơn
Tôi vừa vào xem, cũng không phải là có nhu cầu gì, nhưng thấy bác phát triển được trang web chuyên nghiệp và lượng mặt hàng phong phú như thế thấy mừng cho bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên