Tiếng hú trên xe Ford (Everest)

N
Bình luận: 3Lượt xem: 4,973

nguyenquynh2809

Tài xế O-H
""các bác cho em hỏi nha :
XE everest đời 2008, chạy 35000km.
đã làm : thay bơm nhớt. cốt cam, bạc, turbo.
Nhưng xe bị hú , không biết cách nào hết.
Mong được chỉ giáo""
các bác có cao kiến gì xin giúp em với.Như đã nêu trên, em nêu thêm một số thông tin nữa cho các bác góp ý.
Ngày hôm nay em đã tháo cổ hút, cổ xả làm lại gioang. Mà tiếng hú vẫn còn. Em cũng chỉnh lại khe hở xupáp, đo áp suất nén vẫn ok (34,34,32,32).
Xe này đã làm lại máy : đóng xy lanh, thay bạc, thay cốt cam, thay bơm nhơt, thay turbo. Nguyên nhân làm máy lại là do bị khô nhớt.
Nếu làm lại máy như vậy thì tiếng hú có thể xảy ra trong qua trình lắp ráp không hả các bác.
Em mô tả thêm về tiếng hú cho các bác dễ chẩn đoán :
-- Những xe cùng đời vẫn có tiếng hú này (để ý kỹ mới nghe), tuy nhiên càng tăng ga lên thì không nghe thấy nữa.
-- Còn xe em thì càng tăng ga thì các nghe rõ hơn.
-- Nghe gần giống tiếng turbo hú (tiếng gió). Tuy nhiên đã thay turbo mà vẫn không hết.
Các bác có cao kiến gì giúp em với. Chân thành cảm ơn.

tqhuydh

Tài xế O-H
nếu giống tiếng gió hú thì bác thử kiểm tra mấy cái ống nói giữa turbo với họng gió coi có bị hở hay bị xì ở đâu không, bộ giải nhiệt gió có lủng không. bác kiểm tra kỷ rồi tiếp tục chém cho ae học hỏi nha:D

Buonoi10

Tài xế O-H
Xe everest đời 2008 thì mình chưa va, nhưng thông thường hở đường ống hút thì gây tiếng rít còn tiếng hú phần lớn do cản trên đường ống hút và ống xả. Bác thử kiểm tra lại đường ống xả xem có thể muội bám nhiều quá không (do trước khi làm lại động cơ yếu nên cháy không hết).

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên