Tiếng Kêu LẠ xe Dream ở Xích

H
Bình luận: 12Lượt xem: 5,083

HgPro

Tài xế O-H
Chào các bác trong diễn đàn.. Em có vấn đề này cần nhờ ae nào cao tay chỉ giáo giúp :

Con xe Dream của em bị kêu ở xích và hộp xích..
Em đã tháo hộp ra và xem vết cọ ở đâu.. Thấy có vết ở Nhông sau, và xử lý ok rồi, hết cọ.. Nhưng đi vẫn có tiếng kêu, mặc dù xích đã tăng căng rồi.. Khi dựng chân trống giữa lên quay bánh xe, ga to,, cũng không thấy kêu... Nhưng cứ đi xuống đường là có tiếng kêu.. tiếng này chắc chắn không phải là xích trùng rồi..
..
Trong đầu em nghi ngờ là :
1- bánh xe không cân giữa..
2- Nhông xích bị Lỗi.\
3- vành sau cân chưa chuẩn ( cái này đúng luôn).
4- Càng sau có khi bị giơ..

Đấy là em nghi thế.. chứ tháo ra nắn sửa hộp xích n lần rồi.. mãi không được.. dù có thay hộp khác thì vẫn thế thôi,, vì ............. xe em nó đặc biệt :v)))))..

Mong được các bác đã trải qua rồi chỉ giáo cho em với...
Em xin chân thành cám ơn!

giangp

Tài xế O-H
không biết xe bác thế nào chứ xe em lần trước cũng kêu ở xích, tiếng kêu càng rõ khi có tải nặng,kêu theo vòng chứ không kêu liên tục và lý do là có cái mắt nối xích ấy bị mòn mang ra thợ sửa xe thay cho là xong cái đó em thay 15 ngàn,

HgPro

Tài xế O-H
không biết xe bác thế nào chứ xe em lần trước cũng kêu ở xích, tiếng kêu càng rõ khi có tải nặng,kêu theo vòng chứ không kêu liên tục và lý do là có cái mắt nối xích ấy bị mòn mang ra thợ sửa xe thay cho là xong cái đó em thay 15 ngàn,

Em mới thay nhông xích bác ơi .....

k6862

Tài xế O-H
Chào các bác trong diễn đàn.. Em có vấn đề này cần nhờ ae nào cao tay chỉ giáo giúp :

Em đã tháo hộp ra và xem vết cọ ở đâu.. Thấy có vết ở Nhông sau, và xử lý ok rồi, hết cọ.. Nhưng đi vẫn có tiếng kêu, mặc dù xích đã tăng căng rồi.. Khi dựng chân trống giữa lên quay bánh xe, ga to,, cũng không thấy kêu... Nhưng cứ đi xuống đường là có tiếng kêu.. tiếng này chắc chắn không phải là xích trùng rồi..
..
2- Nhông xích bị Lỗi.\

Đấy là em nghi thế.. chứ tháo ra nắn sửa hộp xích n lần rồi.. mãi không được.. dù có thay hộp khác thì vẫn thế thôi,, vì ............. xe em nó đặc biệt :v)))))..

Em xin chân thành cám ơn!
Anh kiểm tra khóa xich ấy
2 đảo nhông con .bi nhông nữa .là khai chừ .hêt rồi ạ. Mà thay khóa có xe hêt .có xe đi mấy tuần .bị lại bác ạ .

HgPro

Tài xế O-H
Anh kiểm tra khóa xich ấy
2 đảo nhông con .bi nhông nữa .là khai chừ .hêt rồi ạ. Mà thay khóa có xe hêt .có xe đi mấy tuần .bị lại bác ạ .
cảm ơn bác... em đã xử lý xong vụ này.. Hôm ấy, em quyết định tháo hết ra kiểm tra,,, và em nó bị vỡ bi nhông... thay bi phát giờ đi êm ru...

Hoavietcao

Tài xế O-H

..
2- Nhông xích bị Lỗi.\

Em xin chân thành cám ơn![/QUOTEbạn thử tháo hộp xích ra chạy thử xem nhé. Nếu chưa hết thì xem lại bi bánh hoặc bi nhông bạn nhé

traice1998

Tài xế O-H
xe em cũng bị :( , e đi ra thợ căng xích rồi đi đc 3 bữa lại bị

theanh_79

Tài xế O-H
Anh em lưu ý khi cài khoá xích nên nhớ phần miệng hở quay về phía sau nhé. Mình để ý thấy nhiều người ko chú ý việc này
HUONG DAN CAI DAT XICH.jpg

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên