tìm gara tai haˋ nội để làm viec.

tuan311c
Bình luận: 34Lượt xem: 2,533

luyen_hybrid

Tài xế O-H
vậy là cụ làm không lương mấy năm luon à. cụ cho em cái cụ thể của việc làm này không ạ? yêu cầu tố chất gì nữa hả cụ? chứ nghĩ làm 3 năm không lương thì cái chỗ nhận làm đó có lấy tiền người khác không? nếu không lấy tiền người khác thì gọi là học chứ sao bảo là làm. đã là làm thì kiểu gì cũng trả tiền dù ít hay nhiều. đã là học thì phải đóng học phí chứ vào làm không lương thích người ta cho làm buồn người ta cho nghĩ, rồi thích thì chỉ nghề còn không thì im lặng dấu tít làm của riêng. vì có ai dám khẳng định sẽ thành công 100% sau 3 năm làm không lương ở đó.
điều này còn phụ thuộc vào cái duyên của cụ nữa, nói là làm không lương nhưng kiểu gì cụ cũng sẽ được hỗ trợ tiền ăn ở và sinh hoạt phí. cụ đừng toan tính quá ở giai đoạn này, giai đoạn này là giai đoạn đầu tư, cụ phải chấp nhận chịu thiệt về kinh tế để đổi lại cụ có kiến thức sau này, khi cụ làm được việc cho người ta mà cụ chẳng đỏi hỏi gì quá đáng thì đừng lo việc người ta sẽ không cho cụ làm hay đuổi việc cụ. vì cụ mang lợi nhuận đến cho người ta mà, còn vấn đề cụ sợ người ta không chỉ dạy thì em xin thưa với cụ cái chỗ này rất cần " kỹ năng mềm" của cụ đây này. hãy chân thành, hãy ham học hỏi, hãy chăm chỉ, hãy dám cho đi mà không cần đòi lại chắc chắn không sớm thì muộn sư phụ cũng sẽ truyền nghề cho cụ thôi, sớm hay muộn là do " kỹ năng mềm" của cụ nữa. chúc cụ sớm xuống núi. :D

hanhthuy1990

Tài xế O-H
điều này còn phụ thuộc vào cái duyên của cụ nữa, nói là làm không lương nhưng kiểu gì cụ cũng sẽ được hỗ trợ tiền ăn ở và sinh hoạt phí. cụ đừng toan tính quá ở giai đoạn này, giai đoạn này là giai đoạn đầu tư, cụ phải chấp nhận chịu thiệt về kinh tế để đổi lại cụ có kiến thức sau này, khi cụ làm được việc cho người ta mà cụ chẳng đỏi hỏi gì quá đáng thì đừng lo việc người ta sẽ không cho cụ làm hay đuổi việc cụ. vì cụ mang lợi nhuận đến cho người ta mà, còn vấn đề cụ sợ người ta không chỉ dạy thì em xin thưa với cụ cái chỗ này rất cần " kỹ năng mềm" của cụ đây này. hãy chân thành, hãy ham học hỏi, hãy chăm chỉ, hãy dám cho đi mà không cần đòi lại chắc chắn không sớm thì muộn sư phụ cũng sẽ truyền nghề cho cụ thôi, sớm hay muộn là do " kỹ năng mềm" của cụ nữa. chúc cụ sớm xuống núi. :D
chổ nào vậy cụ. cụ đã ra lò rồi hả? cụ thấy bản thân mình thế nào sau khi ra lò đào tạo vậy? em nghe cũng hưng phấn rồi đấy cụ ạ.[DOUBLEPOST=1420201157,1420200952][/DOUBLEPOST]
- Bác nói đúng. Phải rõ ràng bác ạ. Không phải là tôi nhẫn tâm, nhưng học thì phải có học phí, còn làm là phải có lương. Tôi rất ghét cái thể loại là cho chúng cháu vừa học vừa làm, động cơ rất ỡm ờ
- Còn cái đoạn cuối mà bác nói, nó phụ thuộc vào niềm tin, thậm chí là đức tin, ngoài ra là phụ thuộc vào kỹ năng cá nhân. Nhưng đa phần, mọi người đều thiếu cái này, nên hay chơi kiểu chắc lép. Nếu bác lên hàng sư phụ rồi, lại gặp một ông xin làm đồ đệ mà lại chắc lép, không tin thày thì bác có nhận làm đệ tử không, nhất là đệ chân truyền???
em là em thích cái tính của bác lắm. người thật việc thật chẳng mất lòng ai.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chổ nào vậy cụ. cụ đã ra lò rồi hả? cụ thấy bản thân mình thế nào sau khi ra lò đào tạo vậy? em nghe cũng hưng phấn rồi đấy cụ ạ.
Chắc chắn là bị sốc khi xuống núi rồi, nhưng mà đánh đấm thấy tự tin và bình tĩnh rồi. Đúng là 1 trời, 1 vực. Khác hẳn!

BMW127

Tài xế O-H
cụ chém quá chuẩn nhưng mà theo học mà k có chút trợ cấp cũng nản lòng các đồng chí lắm.nếu mà cụ nào làm được vậy thì thành công sớm thôi.không cần đến 3 năm
người ta hay nói: đệ tử tầm sư dị, sư tầm đệ tử nan cụ ạ. tức là tìm thầy giỏi để học thì dễ. còn tìm dc một người đủ phẩm chất để truyền đạt thì rất là khó

Kapipi

Tài xế O-H
để đạt mức lương 10-12tr/tháng không khó, quan trọng các cụ chịu khó học hỏi và khả năng nắm bắt kiến thức được đến đâu thôi ạ, còn phải trau rồi cả "kiến thức mềm" nữa ạ chứ chỉ có mỗi kiến thức cứng thì các cụ làm việc sẽ khó hơn. với 1 sinh viên ra trường công thêm 3.5 năm kinh nghiệm ngoài đời chịu khó học hỏi mức lương 10-12tr/ tháng là hoàn toàn đạt được.
chúc cụ thành công
Cụ nói chuẩn,quan trọng là phải biết "cá kiếm" thì 10-12 như cụ nói là chuyện bt.em có ông anh làm ở Luxen (chỗ gần dh công nghiệp HN) làm 1 tháng lương chính 7 tr.anh ý bảo:"số tiền này ngta chuyển vào thẻ ATM mà anh chưa cần rút,kiếm vặt cũng đủ nuôi cả 1 gia đình rồi em ạ" .Ngưỡng mộ quá các cụ ơi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác nói vậy khác gì đánh đó em rồi. em ở ĐN mà mò ra HN còn lạc đường ấy chứ nói gì tìm được chỗ đó. bác cho em cái tên cty em làm phát google.
Lò thì không có công ty, mà đã là công ty thì không thể làm như lò được bác ạ. Tôi biết bác chỉ hỏi để động viên thôi, chứ không ra thì gúc gồ làm gì ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Lò thì không có công ty, mà đã là công ty thì không thể làm như lò được bác ạ. Tôi biết bác chỉ hỏi để động viên thôi, chứ không ra thì gúc gồ làm gì ạ
chuyện ra hay không chưa thể nói được vì cái đó còn nhiều vấn đề phải đắn đo suy nghĩ cụ ạ.. nhưng có một nơi đào tạo những phần mềm này thì em cũng muốn biết xem nó là nơi nào nếu em không có cơ hội theo thì có bạn bè, con cháu mình sau này nó muốn đi hay mình định hướng thì cũng biết cái chỗ bác ạ.

vandat571992

Tài xế O-H
em thấy cụ nói rất đúng ve ri gút

luyen_hybrid

Tài xế O-H
chuyện ra hay không chưa thể nói được vì cái đó còn nhiều vấn đề phải đắn đo suy nghĩ cụ ạ.. nhưng có một nơi đào tạo những phần mềm này thì em cũng muốn biết xem nó là nơi nào nếu em không có cơ hội theo thì có bạn bè, con cháu mình sau này nó muốn đi hay mình định hướng thì cũng biết cái chỗ bác ạ.
vấn đề cụ " phải đắn đo suy ngĩ" là gì thế ạ, cụ có thể chia sẻ với anh em, biết đâu anh em có thể giúp được cụ.

cocacola

Tài xế O-H
Nói tóm lại tương lai nằm ở chính chúng ta mỗi người có 1 con đường mà nhiều đường quá lại khó đi vậy lên có đường rồi thì phải đi như nào là do mình.có những người may mắn họ tìm được những gara tốt ,những sư phụ giỏi những cái thuận lợi cho công việc và 1 số đông thì chưa.số con người rồi nhưng vẫn có câu vượt lên số phận mà. nói chung làm nghề phải có tính nghộ đạo tốt thì mới nhanh,từ em mà suy ra thôi chưa đâu vào đâu bởi vì không biết phân tích và chọn lọc thông tin lên bị nhiễu CPU:)

hanhthuy1990

Tài xế O-H
vấn đề cụ " phải đắn đo suy ngĩ" là gì thế ạ, cụ có thể chia sẻ với anh em, biết đâu anh em có thể giúp được cụ.
cái suy nghĩ là của mỗi người có một con đường đi riêng mà cụ. hiện em đang làm ăn lương và chia sẽ bớt chút gánh năng với gia đình mà giờ lại trở thành gánh năng cho gia đình thì cungxn phải suy nghĩ chứ. xem xét kỹ lưỡng khi quyết định kẻo lầm đường lạc lối chứ. nếu như bác đã từ đó ra thì bác biết rõ nó thế nào chứ như em và bao người khác chưa biết mà chỉ nghe nói thôi thì làm sao không suy nghĩ đắn đo được. nếu như bác là em và em là bác thì bác có suy nghĩ đắn đo không? bước một bước có thể làm thay đổi cuộc đời ta và cũng có thể hạ bệ ta một cách đơn giản. nếu ok sau 3 năm thì tốt còn không thì 3 năm sau lại quay lại từ đây thì sao bác nhỉ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên