Tính toán bền thanh truyền hoặc piston của xe HONDA

A
Bình luận: 16Lượt xem: 2,161

kingcooker

Tài xế O-H
Tính sức bền thì có đầy sách viết về nó ,hướng dẫn đầy đủ .Bác muốn kiếm sách thì tôi chỉ kiếm, còn nếu bác chỉ muốn Honda Civic thôi thì chịu .Đối với SV mà nói khi tính toán thiết kế mấy cái này thì xe nào cũng như nhau cả ,ko nên đặt nặng tính phân biệt

kingcooker

Tài xế O-H
tks bạn ,nhưng thông số của mỗi cái nó lại khác nhau bạn à,giờ muốn tính là phải tìm được thông số mà mình thì chưa có bạn à
thế bác đi làm ngược à ,khi tính toán thiết kế người ta đều tính trước rồi mới đi kiểm nghiệm kích thước sau .Bác đòi ngay cái sản phẩm là cái kích thước tiêu chuẩn vậy thì tính làm cái gì nữa .Tính toán sức bền thì cũng chỉ là tìm ra cái kích thước thiết kế tối ưu để phù hợp với mục đích nào đó đúng ko?

kingcooker

Tài xế O-H
bác google "Tính toán nhiệt & động lực học động cơ đốt trong-Phạm Xuân Mai " .
- Sách này hướng dẫn chi tiết cho bác cách tính toán 1 động cơ đốt trong 4 kì ,bao gồm cả động cơ xăng và Diesel (phần sức bền thanh truyền ,piston có trong đó hết ).
- Nếu muốn tính toán sâu hơn nữa thì đọc kèm cuốn "Động cơ đốt trong 2 -Nguyễn Văn Trạng"
- 2 cuốn trên là quá đầy đủ và cơ bản bằng Tiếng Việt giúp cho sinh viên tự nghiên cứu và tính toán cơ bản được 1 cái động cơ đốt trong 4 kì ,ko có tài liệu nào cơ bản hơn nữa đâu .Sách lý thuyết thôi nên không có bước 1 bước 2 bước 3 đề làm y chang đâu ,đọc, nghiên cứu và bắt tay vào tính

kingcooker

Tài xế O-H
Thực sự, tôi cũng không hiểu được, tại sao lại bắt sinh viên làm những điều không tưởng như vậy? Nền giáo dục của ta tiên tiến thật
đồ án tốt nghiệp mà không cho sinh viên tự chọn dc thì thà bắt đi thi tốt nghiệp ra trường bà cho rồi ,đồ án làm chi cho mất công phải ko bác bánh .Có khi thi tốt nghiệp ra trường nhiều khi lại vững vàng kiến thức hơn là làm mấy cái lan man chả ra gì này

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
đồ án tốt nghiệp mà không cho sinh viên tự chọn dc thì thà bắt đi thi tốt nghiệp ra trường bà cho rồi ,đồ án làm chi cho mất công phải ko bác bánh .Có khi thi tốt nghiệp ra trường nhiều khi lại vững vàng kiến thức hơn là làm mấy cái lan man chả ra gì này
Vâng, bác ạ. Cứ thích làm những cái to tát mà vớ vẩn. Nói thật, đúng cái đề tài này, giảng viên còn không làm nổi, nói gì sinh viên. Mà mục đích đề án này nọ cũng chỉ mục đích là cho sinh viên biết cách nghiên cứu, nhưng làm cách này thì có nghiên cứu được cái gì đâu. Chốt lại, tôi đố ông thày nào vẽ được cái mặt cắt động cơ này luôn.

vinh97

Tài xế O-H
Vâng, bác ạ. Cứ thích làm những cái to tát mà vớ vẩn. Nói thật, đúng cái đề tài này, giảng viên còn không làm nổi, nói gì sinh viên. Mà mục đích đề án này nọ cũng chỉ mục đích là cho sinh viên biết cách nghiên cứu, nhưng làm cách này thì có nghiên cứu được cái gì đâu. Chốt lại, tôi đố ông thày nào vẽ được cái mặt cắt động cơ này luôn.
cũng có chứ bác, cả nước vn chắc phải có người vẽ đk chứ( cả nước)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên