Toyota camry 1988 bị gì máy

T
Bình luận: 5Lượt xem: 2,267

thanhcap

Tài xế O-H
Kính mong các bác giúp đở dùm em. Tình hình là em gặp con camry 1988 3s,khỡi động máy chạy khỏa 20km,máy ghì lại không vào ga được,tại thời điểm nầy galanti vẩn ổn.nhưng khi tằt công tắc máy và khởi động lại liền nó sẻ cho ta chạy tiếp khoản 3km nửa sẻ bị y như củ. Em đả lấy code rồi đều ổn cả,bôm xăng em thay 6 cái rồi,lọc em củng thay rồi,vẩn không có gì thay đổi.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Ðề: Toyota camry 1988 bị

Khi xảy ra bệnh bác ga lên máy có lên không? nếu không lên thì khi đạp côn và đi ga máy có gầm lên không? ở đây bác cần xác định chính xác xe đang bị ở phần máy hay phần gầm. phần gầm bác xem côn số và kiemr tra luôn phanh có bị bó không.phần máy mà hiện tượng như vậy thì cần đo áp suất xăng thực tế.cái này hiện tượng đa số là do xăng không đủ áp,cái bộ điều áp nó nằm ngay khoang máy mà hỏng thì thay 10 cái bơm cũng như nhau thôi.bác vệ sinh bpooj chia điện,kiểm tra nắp của nó,bộ đo gió và cắm chân E1 và TE1 xem nó bảo sao.cái đèn check chưa chắc ddaxx còn hoạt dộng đâu ah

thanhcap

Tài xế O-H

Thành thật cảm ơn anh đa giúp đở.Em vừa gắn đồng hồ vào và chạy thử,lúc đó áp suất xăng nó bị tuột.không lẻ bộ điều áp hư hả anh.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Khi xảy ra bệnh bác ga lên máy có lên không? nếu không lên thì khi đạp côn và đi ga máy có gầm lên không? ở đây bác cần xác định chính xác xe đang bị ở phần máy hay phần gầm. phần gầm bác xem côn số và kiemr tra luôn phanh có bị bó không.phần máy mà hiện tượng như vậy thì cần đo áp suất xăng thực tế.cái này hiện tượng đa số là do xăng không đủ áp,cái bộ điều áp nó nằm ngay khoang máy mà hỏng thì thay 10 cái bơm cũng như nhau thôi.bác vệ sinh bpooj chia điện,kiểm tra nắp của nó,bộ đo gió và cắm chân E1 và TE1 xem nó bảo sao.cái đèn check chưa chắc ddaxx còn hoạt dộng đâu ah
Về phần này dùng OBD1 đọc được cả data và lỗi ,bạn thử kiểm tra xem thường hay lỗi chia điện .Lúc bị ỳ máy kiểm tra áp bơm xăng xem đủ áp không .MAP loại này thường là điện trở dùng thanh quét cũng hay bị lỗi . Khi chỉnh MAP thì thợ phải có kinh nghiệm làm nhiều loại xe này nếu không rất dễ bị ăn xăng .

lehuyvu79

Tài xế O-H

Thành thật cảm ơn anh đa giúp đở.Em vừa gắn đồng hồ vào và chạy thử,lúc đó áp suất xăng nó bị tuột.không lẻ bộ điều áp hư hả anh.

Nếu tuột áp cụ kt thêm ống cao su nối từ đầu bơm lên ống sắt có bị xì xăng kg,ngoài ra xem thêm ống cao su nối từ ngoài thùng xăng ống sắt có vấn đề gì hoặc.xem lại ống pô có bị nghẹt k.

thanhcap

Tài xế O-H

Em thay điều áp vào và chạy thử 50km mà không có vấn đề gì hết.em thành công rồi,cám ơn các anh .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên