toyota camry 2008 báo lỗi khi gắn lại cọc bình

nhattrung
Bình luận: 20Lượt xem: 1,786

Engine 16

Thợ Phụ !
trên diễn đàn có nhiều bài viết liên quan tới dòng toyota đó .bác tháo ăc quy ra lau xạch bướm ga rồi lắp vào là hệ thống tự hiệu chỉnh lại ngon luôn chứ không phải làm gì cả

mcv30

Tài xế O-H
Bướm ga này chỉnh gì đâu , nói vui là chạy 10km thoi chứ chạy số at mà garanty bé quá hoặc nhỏ tới mức chết máy thì rất kho chạy đấy .
Tốt nhất là vệ sinh bướm ga thôi .
Cái bệnh này g- scen cũng chẳng cần dùng tới mà cũng chẳng lamf gì được

nhantam

Tài xế O-H
toyota hay vậy mà bác,vios,innova bị hoài.bác cứ chạy hoặc để nổ một lúc là hết mà
chẩn rồi bác nhỉ cái mấy cái con xe của toyota này hay bị thế lắm ngày xưa em cũng bị thế. ko biết làm thế nào,ko biết cách giải thích cho khách hiểu luôn

24.july

Tài xế O-H
tình hình là em đang sữa chiếc camry 2008 số tự động, khi gắn cọc bình thì báo lỗi hú ga, các cụ chỉ giáo giúp em. em xin chân thành cám ơn!
Ý kiến cá nhân: Có thể xe vẫn sử dụng bộ nhớ RAM chứ không phải EEPROM.
Nên bộ nhớ RAM cần nguồn nuôi trực tiếp là từ Ắc Quy. Do vậy khi bác tháo ắc quy ra trong thời gian nhất định thì các dữ liệu lưu tạm thời sẽ bị mất hết.
Nên cần phải reset và nhập dữ liệu cho RAM (Cái này cần có phần mềm chuyên dụng).
Nếu không thì như các bác ở trên nói. Cứ cho xe nổ và chạy khoảng 1 tiếng. Việc này là để cho xe "tự học" lại. Và tự ghi nhớ vào trong RAM.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi vệ sinh lại họng ga là làm những thứ gì ạ ? Và bướm ga trong trường hợp này là ga điện hở các cụ ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên