Toyota camry cần giúp đỡ về lỗi động cơ

balong_autotn
Bình luận: 5Lượt xem: 1,631

balong_autotn

Tài xế O-H
bẩm các cụ em đang ôm con camry 2.0 year 2003 nhập,máy 2AZ-FE .Con này mới làm máy bây giờ đang báo lỗi động cơ nhưng en ko có máy scan nên chưa xác định được mã lỗi.các cụ cho em hỏi con này liệu có thể xuất lỗi thủ công được ko ạ,xe thì vẫn chạy như bt ko có vấn đề gi ngoài cái đèn check cả.cụ nào có tài liệu thông số về cái cảm biến oxy của con này thì cho em xin ạ.trân thành cảm ơn.

0 0 7

Tài xế O-H
:37: Bác vào đây tham khảo nhé! Cách đọc lổi đèn check engine của dòng TOVOTA bằng tay và mắt hình thứ 4 nói chân 4 và 13 dùng cho xe bạn luôn đó :11: Khi có code nhớ bót lên cho em học hỏi với!

Mà em đoán thử chắc báo cảm biến oxi hoặc cnock thôi ạh:32:

balong_autotn

Tài xế O-H
:37: Bác vào đây tham khảo nhé! Cách đọc lổi đèn check engine của dòng TOVOTA bằng tay và mắt hình thứ 4 nói chân 4 và 13 dùng cho xe bạn luôn đó :11: Khi có code nhớ bót lên cho em học hỏi với!

Mà em đoán thử chắc báo cảm biến oxi hoặc cnock thôi ạh:32:
cảm ơn bạn nhiều.mình thì đang nghi con cảm biến oxy hơn vì nếu bị con knock thì nó sẽ giảm góc đánh lửa sớm xuống khi đó máy sẽ ko thể bốc như bình thường được.

waveRS1202

Tài xế O-H
bẩm các cụ em đang ôm con camry 2.0 year 2003 nhập,máy 2AZ-FE .Con này mới làm máy bây giờ đang báo lỗi động cơ nhưng en ko có máy scan nên chưa xác định được mã lỗi.các cụ cho em hỏi con này liệu có thể xuất lỗi thủ công được ko ạ,xe thì vẫn chạy như bt ko có vấn đề gi ngoài cái đèn check cả.cụ nào có tài liệu thông số về cái cảm biến oxy của con này thì cho em xin ạ.trân thành cảm ơn.

bác ở đâu em qua đọc giúp cho làm gì ma phải đoán mò vậy em ở hà nội bác mà ở hà nội em qua đọc hộ cho

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên