toyota corola astis bệnh cực lạ.

E
Bình luận: 28Lượt xem: 2,802

Engine 16

Thợ Phụ !
mấy bác hỏi chán quá .em thay bơm 3 nần rùi .nóng máy rễ nổ lạnh máy rễ nổ hiện tượng chỉ sảy ra khi đỗ 10 phút . để nó lạnh máy thì lại rễ nổ .áp xăng mà tụt sau 10 phút trở ra thì để qua đêm có nổ ngay được không có đề cái nổ ngay và ngon luôn không .sao các bác cứ tìm khe hở câu nói để hỏi vặn vậy .

huynhlong

Tài xế O-H
nói chung chém như vậy có hàng tá nguyên nhân các bác ạ.Bác phải có thông số chính xác trong quá trình kiểm tra thì anh em mới loại trừ được

thehienoto

Tài xế O-H
Bác thử thay con cảm biến nhiệt độ nước làm mát xem sao. Con cảm biến này phải đúng chuẩn theo xe nha. Em vừa làm xong một xe Mazda626 bệnh y hệt như xe bác.
mấy bác hỏi chán quá .em thay bơm 3 nần rùi .nóng máy rễ nổ lạnh máy rễ nổ hiện tượng chỉ sảy ra khi đỗ 10 phút . để nó lạnh máy thì lại rễ nổ .áp xăng mà tụt sau 10 phút trở ra thì để qua đêm có nổ ngay được không có đề cái nổ ngay và ngon luôn không .sao các bác cứ tìm khe hở câu nói để hỏi vặn vậy .

doctoroto

Tài xế O-H
Cho mình tham gia chém tí nhé, tình trạng này bác nên kiểm tra lại kim phun, hiện tượng này mình chẩn đoán là do bị đái béc kim phun. Do kim phun bị đái béc nên khi động cơ không hoạt động xăng bị nhỏ giọt trong buồng đốt nên động cơ có thể dễ khởi động khi máy còn nguội. Khi máy nóng tức là cũng giống khi máy đã nổ và ngừng lại một lát. Trong thời gian động cơ ngừng này xăng cũng nhỏ giọt vào trong buồng đốt, do đó khi bạn khởi động lại máy thì máy khó nổ lý do là bị dư xăng, ướt bugi, hơi xăng ra pô, xăng nhiều trong buồng đốt đề máy nghe kêu rét rét, trường hợp này bạn có thể xử lý bằng cách ngắt lửa, đề vài lần cho khô bugi và cho động cơ khởi động lại.
Vài lời xin góp ý mong được đóng góp thêm !

otoxuanhung

Tài xế O-H
bac cho e gop it ngu kien ,xe vao xuong kt a co thay nhiet do nuoc lam mat cao hon bt ko ah.e dang nghi ngo roang quy lat co bac bat co hien tuong chom thoi roang quy lat roi do.có ji ko dung mọi ng đừng chém e nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên