Toyota Corolla Altis đời 2015 mất khóa cửa

nguyenminhtrang
Bình luận: 41Lượt xem: 4,458

tranquynhnd

Tài xế O-H
Theo em cụ thử lấy tay khoá các cửa lại rồi dùng điều khiển mở thử xem có.được không . Em cũng chưa rõ con này hộp body nằm chung trong.bảng cầu chì.hay nằm. rời ( vì mới qúa chưa được sờ :D). Chứ bấm mà đèn vẫn nháy thì khả năng là hộp body không sao . Em đang nghiêng về khả năng là hỏng con rơle 10 chân trong bảng cầu chì

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Theo em cụ thử lấy tay khoá các cửa lại rồi dùng điều khiển mở thử xem có.được không . Em cũng chưa rõ con này hộp body nằm chung trong.bảng cầu chì.hay nằm. rời ( vì mới qúa chưa được sờ :D). Chứ bấm mà đèn vẫn nháy thì khả năng là hộp body không sao . Em đang nghiêng về khả năng là hỏng con rơle 10 chân trong bảng cầu chì
Sao nháy đèn lại không hư hộp body bác? Nháy đèn nó nằm chổ khác kia mà bác.

nguyenminhtrang

Tài xế O-H
Thế này thì bóc ra sửa được còn gi bác, bác dò chân khiển đấy vào con chíp nào em chỉ cách kiểm tra, trừ loại không có thông tin.he
Hộp đây cụ gúp nhà nháu với ạ

nhimvamit2

Tài xế O-H
Mach lock cua thi co gi dau nhi, chi co 1 lock tong va 3 lock phu, ecu la con ic, cau chi. Chu y la ngoai cau chi cua mach con co rieng 1 cau chi cho ecu. con role chet ma bac ko phat hien dc sao.

phanminhnhat

Học việc
Chào các cụ . Em nhận sửa 1 em corola bị mất chế độ khóa cửa . Ấn = chìa khóa thì vẫn có đèn xi nhan . Nhưng k khóa đc cửa . Và ấn tay ở cửa k. Có tác dụng kích mass cho khóa cũng k có tác dụng . Liệu có phải chết rơle đóng mở trong hộp k ạ . Cụ nào đã làm rồi gúp em với ạ . Thank các cụ

Đầu tiên bác nên dùng máy chẩn đoán vào hộp body kích hoạt thử lock/unlock xem có tác dụng hay không rồi tính tiếp.

giapover

Tài xế O-H
Chào các cụ . Em nhận sửa 1 em corola bị mất chế độ khóa cửa . Ấn = chìa khóa thì vẫn có đèn xi nhan . Nhưng k khóa đc cửa . Và ấn tay ở cửa k. Có tác dụng kích mass cho khóa cũng k có tác dụng . Liệu có phải chết rơle đóng mở trong hộp k ạ . Cụ nào đã làm rồi gúp em với ạ . Thank các cụ
.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên