toyota fostuner lôi kho'a cua

hoangphucauto
Bình luận: 13Lượt xem: 1,522

hoangphucauto

Tài xế O-H
Chiê'u wa em kiê'm tra con xe fostuner v 2012 xe dê'n xuong kô lock duoc cua khi bâ'm anlock vân mo và dèn vân sáng. Và khi bâ'm lock chj nháy dèn cua ko lock duoc , em dã kiê'm tra so bô các công tå'c báo dèn mo cua bô'n cánh và vê sinh lai kiê'm tra dây giå'c vân tô't, công tå'c khiê'n lock anlock trên táp bi không có tác dung kiê'm tra dây giå'c ko long hay dut. Khi â'n lock hay anlock ro le trong hôp câ'u chi duo'i chân vô lång vân nhåy theo tín hiêu chìa khoá khiê'n. Các cu chém manh tay giu'p em

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
mong bác chỉnh lại phom chữ để ae đọc dể dàng.theo e nghỉ xe không bị phần điện,bác nên kiểm tra lại phần cơ xem.nhất là các chốt giữa dây cáp có bị bung hay gẫy kg hay bị sai khớp mở gì đấy,chúc bác sớm tìm dc bệnh.

xe LU

Tài xế O-H
Chiê'u wa em kiê'm tra con xe fostuner v 2012 xe dê'n xuong kô lock duoc cua khi bâ'm anlock vân mo và dèn vân sáng. Và khi bâ'm lock chj nháy dèn cua ko lock duoc , em dã kiê'm tra so bô các công tå'c báo dèn mo cua bô'n cánh và vê sinh lai kiê'm tra dây giå'c vân tô't, công tå'c khiê'n lock anlock trên táp bi không có tác dung kiê'm tra dây giå'c ko long hay dut. Khi â'n lock hay anlock ro le trong hôp câ'u chi duo'i chân vô lång vân nhåy theo tín hiêu chìa khoá khiê'n. Các cu chém manh tay giu'p em
Trường hợp này bị hư tiếp điểm rờ le khiển khóa/ mở khóa cửa bên trong hộp cầu chì phía dưới vô lăng đó bác ah!
1. Thay hộp mới.
2. Rã hộp ra thay rờ le hoặc chế lại (trên diễn đàn đã có chia sẻ cách làm rồi đó bạn.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Fortuner mạch điện theo e biết nó cũng gần giống Inova , dòng Inova thì hay bị bệnh này lắm. Nguyên nhân do rơle bị move. Cụm rơle nằm ở hộp cầu chì dưới vô lăng, cụ đã chắc chắn các công tắc báo mở cửa vẫn tốt và vẫn có tiếng nháy rơle thì báo thay cụ ạ. Bộ cũ giữ lại mà vọc

hoangphucauto

Tài xế O-H
Các cu oi chu xe ko cho em bô bång câ'u chì ra xuong em dã báo giá cho khách rùi, các cu cho em hoi khi thay hôp body có giü duoc chi'a cü ko a và có câ'n phåi cài lai mã hôp ko hay chi cài chìa thôi

hnbuon

Tài xế O-H
kiểm tra chuột xem sao anh ơi

hoangphucauto

Tài xế O-H
Dã kiêm tra chuôt rùi cu oi o dây là mât' diên toi chuôt tâ't cå các cánh cua o chê' dô lock còn anlock ok cu a ngày mai chu xe dô'ng ý cho em giåi phâu em này rùi nê'u ko duoc thì dåt cái moi các cu à

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
thay rơle hoặc hỏng hôp
Cả thay hộp cầu chì ngay tại chân cột cái ấy hoăc tháo ra thấy con relay 7 chân trong hộp cầu cho là ok

xe LU

Tài xế O-H
Các cu oi chu xe ko cho em bô bång câ'u chì ra xuong em dã báo giá cho khách rùi, các cu cho em hoi khi thay hôp body có giü duoc chi'a cü ko a và có câ'n phåi cài lai mã hôp ko hay chi cài chìa thôi
Thay hộp này chỉ cần cài đặt cơ bản như: đồng hồ giờ, bộ nhớ đài radio, ... không cần thiết cài chìa lại bác ah! Thân!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên