Toyota Hiace không nổ máy

LOOI2202
Bình luận: 37Lượt xem: 6,944

LOOI2202

Tài xế O-H
em cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình.
sau khi vệ sinh bét ráp lại nó vẫn thế, tháo máy cây bugi xông kiểm tra thì phát hiện em nó bị toi 4 cây luôn sau khi thay mới thì em nó đã nổ :). nhưng bét 1 thay mới cài lại ko được :(

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình.
sau khi vệ sinh bét ráp lại nó vẫn thế, tháo máy cây bugi xông kiểm tra thì phát hiện em nó bị toi 4 cây luôn sau khi thay mới thì em nó đã nổ :). nhưng bét 1 thay mới cài lại ko được :(
ơ hay nhỉ. xe này cái bugi sưởi nó chết hết đề vẫn nổ. chỉ có tua hơi dài tí thôi. còn bác làm chắc cũng đề thử cho máy nóng rồi ấy chứ. không biết có phải như bác nói không nữa?

LOOI2202

Tài xế O-H
ơ hay nhỉ. xe này cái bugi sưởi nó chết hết đề vẫn nổ. chỉ có tua hơi dài tí thôi. còn bác làm chắc cũng đề thử cho máy nóng rồi ấy chứ. không biết có phải như bác nói không nữa?
lúc đầu em cũng nghĩ vậy nên chỉ kt điện đến bugi ok ko chứ ko kt bugi còn hay chết

bachanh922

Tài xế O-H
bác vệ sinh những cái gì ạ....theo bác nói nếu k có mã lỗi và có điện đến kim phun và pump thì chỉ có lỗi duy nhất là áp suất chưa đủ
Sau đây là kinh nghiệm chia sẽ cho bác:
- nhồi cái bơm tay cho căng vào
-kiểm tra bình điện có mạnh không (đủ để đề vòng tua tròn không)
-dùng máy chuẩn đoán vào mục thông sô dữ liêu( live data) xem cái cảm biến áp xuất dàn phun là bao nhiêu(common rail pressure) và xem lúc đề cái vòng tua máy bao nhiêu(engine run) xem đủ vòng tua không

nếu đủ áp đủ vòng tua mà không nỗ máy bác dùng chai bình xịt chống rĩ (rp7 hoặc tùy loại)xịt 1 ít ở cái cổ hút khí nạp(nhớ là 1 thằng đề 1 thằng xịt luc khi đề và xịt it thôi cả toi kim) nó sẽ nỗ ngay (100% sẽ thành công )nếu thành công ibox lại cho mik rồi chỉ tiếp
chúc bạn may mắn
Anh cho em hoi là khi máy đã nô rôi . Minh tháo binh ắc quy ra thi có làm edu ko cấp điện cho béc phun khong anh. Bình la nguồn chính cho edu . Hay máy phát vẫn nuôi edu dc ma ko cần bình vậy anh

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Anh cho em hoi là khi máy đã nô rôi . Minh tháo binh ắc quy ra thi có làm edu ko cấp điện cho béc phun khong anh. Bình la nguồn chính cho edu . Hay máy phát vẫn nuôi edu dc ma ko cần bình vậy anh
Bác nên xem qua sơ đồ mạch điện có liên quan đến cái EDU rồi tự rút ra kết luận đi

Giac_Coi

Tài xế O-H
bác đã kiểm tra chắc chắn điện có mở kim phun rồi chứ? bác nên xem áp nhiên liệu khi đề là bao nhiêu? coi chừng nước vào thủy kích đấy nhé. riêng xe này em cũng làm một con rủa máy xong đề không nổ và cái kết là hư 1 kim phun, chueets EDU và tèo luôn cả ECU dưới ghế phụ.
Xưởng e đã từng bị như bác.xon xe ý để trong xưởng mất gần 1 tuần mới ra bênh.tại không có máy chẩn đoán :( quả là khoai.hết bệnh này nó chạy ra bệnh khác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên