TOYOTA INNOVA bị sôi nước cần mấy bác giúp đỡ

anhbinhpro
Bình luận: 76Lượt xem: 17,812
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tringuyen

Tài xế O-H
chưa hết bịnh nữa hả pac, cái nào cug ok hết mà sao vẫn bị dc, có thử vào hãng cho nó coi chưa. chổ e làm ko biết bao nhiu chiếc innova rùi có thấy vụ này đâu. xe bác có hao nước ko, ko thì chỉ có thổi ron thôi.

thaihong

Tài xế O-H
bạn kiểm tra nước có bị hao nhiều không trước kia mình gặp phải con máy xúc chạy được 15 phút là nước hao sôi luộc trứng được đoán già đoán non mãi mới phát hiện ra bị hở quai nhê bắt ống nước rò phun vào mút không phát hiện ra.

nguyenbinh10

Tài xế O-H
em xin mạo muội đóng góp ý kiến. Nếu em nó mà hao nước, bác đã kiểm tra hết rồi thì bác thử tháo két nước ra ngoài thử hơi xem nó có bị hở không bác à, với cả mặt bích công nghệ nữa bác nhé. chúc bác thành công

TranDzung

Tài xế O-H
theo như miêu tả của Bác thì xe chạy đường dài ư?
hay đổ nước vào, nổ máy bị sôi luôn
theo như ý kiến các bác đã nêu ra thì là hết các triệu chứng, cũng như nguyên nhân rồi
ý kiến thêm của em là có khả năg xuất hiện vết nứt trên thành xi lanh , dù có bỏ van hằng nhiệt tạm thời cũng ko giải quyết được như ý kiến của 1 bác ở trên

:3:
Tái ngộ OTO-HUI !

thohaui

Tài xế O-H
Bác thử tháo hẳn cái van hằng nhiệt bỏ ra ngoài xem sao nhé. Em cũng gặp trường hợp này rồi nhưng ở con Mec Sprinter cũng bị bệnh như thế, kiểm tra hết đường ống, bơm, nắp két, két và kiểm tra nước xem có thổi jon ko,... rồi cho chạy ko tải thử 4h mà cũng ko hao nước nhưng ra đường là hao nước. Con Mẹc đó của bon siêu thị nên chạy hàng suốt ngày. Cuối cùng tháo luôn cái van hằng nhiệt ra ngoài kiểm tra nó vẫn ngon nhưng ko lắp vào nữa cho chạy thử vẫn ổn. Do đợt đó siêu thị đang khuyến mại lái xe lấy xe đi chở hàng ( bảo chở gần thôi nên cho lấy) về sau ko thấy mang xe về nữa, gọi điện hỏi bảo xe chạy ngon lành ko cần kiểm tra nữa. và suôt thời gian sau cũng ko thấy kêu ca vấn đề nước nữa

PNTQ

Tài xế O-H
xe chạy ít như vậy mới chạy được 8>10 km mà đã xôi nước ? tất cả các vấn đề mà mọi người đã nêu ở trên nếu bác đã kiểm tra hết rồi mà vẫn không ra bệnh thì hãy kiểm tra kỹ vấn đề thổi jong mặt máy đấy nhé (jong quy lát đó) em đã làm một con innova đời 2007 bệnh y như vậy, cũng khóa cứng cánh quạt, rồi thì tháo bỏ van hằng nhiệt nhưng bệnh vẫn hoàn bệnh, còn cái bơm nước thì có mấy khi hỏng đâu mà ? trừ khi nó bị chảy nước thì mới phải thay thôi còn không thì thôi bỏ qua !

phanminhnhat

Học việc
Anh Bình ơi theo em còn 1 thứ nữa ko biết anh kiểm tra chưa là cái nắp két nước. Đặc biệt là cái van xả, nếu hở van thì áp suất trong két bằng với áp suất khí trời nên 100 độ là nước sôi mất rồi.

TEOAUTO

Tài xế O-H
Anh kiểm tra xem đường ống nước có bị xì không,thêm mấy cái đồng tiền nước o block máy,có thể là thổi joint quilat rồi.

tringuyen

Tài xế O-H

Xe TOYOTA INNOVA ,đời 2009 chạy đường xa là bị sôi nước,đồng hồ báo nhiệt độ nước làm mát lên rất cao.Đã súc két nước ,thay nước làm mát và phụ gia tăng cường ,nhưng vẩn không hết.như vậy theo mấy bác còn có nguyên nhân gì nữa mà sao kì quá.Mấy bác giúp em với em xin cảm ơn mấy bác trước
bác này thik tự xử pải ko
khi bác bị sôi nước tháo nắp két nc ra còn nc ko, nếu hết nc thì xe bị xì nước rùi, xe innova này o cty mình bị chảy nc ở cái co dưới cổ hút hoài ah, pác xem lại thử
ko thì chạy xe ra e xem giúp cho, chứ ở nhà đoán già đoán non hoài, 0979053683 nhé

test

Tài xế O-H
Bạn có thể trả lời mình một số câu sau, rồi mình sẽ tìm giúp bạn nguyên nhân.
1. Nước hao không?
2. Bơm hoạt động không?
3. Bị thổi joint không?
4. Lửa đúng không?
5. Dây curoa bơm nước có bị trượt không?
6. Thơi gian chạy bao lâu?
7. Nhớt máy có thiếu không?
8. Chế độ tải như thế nào?
9. Dùng nước đúng không?
Thân chào.

ngocbich

Tài xế O-H
bác xem thử cho mình cả xem mình đổ nước có bị E không nưa bác ơi.khi mình đổ nươc nhanh sẽ tạo khoảng không khí bên trong và làm tách buồng có thể làm nóng máy đó bác ah.minh thì gặp xe bi do quạt làm mát yếu không đủ làm mát nè bác kiểm tra xem nhé

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Thực ra máy nóng làm sôi nước thì có nhiều nguyên nhân. Tuy nhiên ở đây tôi thấy các bạn đang tập trung vào hệ thống làm mát. Ở hệ thống làm mát còn một nguyên nhân nữa rất đơn giản nhưng có thể xảy ra mà ít người để ý. Đó là rách hở gioăng cao su nắp két nước. Bạn kiểm tra lại xem nhé.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên