Toyota INOVA 2008 cần giúp đỡ

B
Bình luận: 25Lượt xem: 2,901

baotohalong62

Tài xế O-H
Chiều nay em có con xe tyota inova vào xưởng lái xe cho biết.xe chạy ăn xăng hơn mọi ngày có hiện tượng giật .em chạy thử có lúc giật lúc không khi bị giật máy yếu.có hiện tượng như bỏ máy cho xe về xưởng kiểm tra .bác nào gặp pan này rồi ghé qua giúp tí nhé..
[/url] [/IMG]

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Ðề: Tyota INOVA 2008 cần giúp đỡ

Đèn Check có báo lúc nó bị giật ko cụ !!
Cụ kiểm tra cao áp giùm em nhé !

dungtt

Tài xế O-H
Ðề: Toyota INOVA 2008 cần giúp đỡ

đầu tiên cụ cắm máy s-can vào trước xem có lỗi không và tiện thể kiểm tra tiếp luôn bugi xem sao, rồi cho thêm thông tin tiếp nữa nhé

minhnhuan

Tài xế O-H

đầu tiên cụ đưa máy chuẩn đoán sem có lỗi gì không sau đó khắc phục,
khiểm tra áp lực của bơm xăng từ 2,2 đến 4kg không nha,
kiểm tra buzi, lọc nhiên liệu xem ssao nha bác

baotohalong62

Tài xế O-H

Em thông tin thêm khi chạy thử xe.lúc khỏe lúc yếu có hiện tượng giật nhưng không liên tục đèn check không báo.bác ạ muộn quá em để mai kiểm tra cụ thể..

thkc

Tài xế O-H

Như hình cụ đưa lên em quan sát thì em INNOVA này đang bị chảy dầu gioăng nắp dàn cò rồi.có khả năng nguyên nhân máy dung giật ở đây.gioăng kém dầu chảy xuống cốc buzi gây ra hiện tượng bỏ máy dung giật và tốn xăng do không đôt được.trước tiên cụ thay gioăng nắp dàn cò rồi tháo buzi ra kiểm tra vệ sinh lại nhé.nếu chưa OK thì cụ kiểm tra nhiên liệu và đánh lửa nhé.chúc cụ thành công

tranat

Tài xế O-H

Cụ cho em hỏi khi bị giật , máy nguội cụ để ý nó có hiện tượng giật khong .

nguyennamengineer

Tài xế O-H

Làm sao mà 2.2 - 4 kg được , bơm đo trực tiếp là 6 - 7.5 kg , khi đo trên đường ống là 4 - 5.5kg , nói như bác thì 2.2 kg cũng ok được ah . máy này có dây xanh lá IGF phản hồi tín hiệu đánh lửa nên mất lửa sẽ báo check , b1 bác kiểm tra chân buzi có bị mass hay ko , b2 kiểm tra lọc xăng trong vả ngoài + kết hợp xúc béc , b3 cuối cùng kho được thì trảm luôn bơm xăng ok , nếu máy có báo check tốt nhất là toyota tech stream OK (nguyennamengineer@gmail.com)

tranquynhnd

Tài xế O-H

Chẳc bác chu thớt ít làm inova pan này bác chỉ cần kiểm tra xem có dầu hay nước vào chân bugi ko nếu ko chỉ cần thay bugi thay lọc xăng vệ sinh lọc gío họng hút kim phun là ngon luân

DZCARVN

Tài xế O-H

Làm sao mà 2.2 - 4 kg được , bơm đo trực tiếp là 6 - 7.5 kg , khi đo trên đường ống là 4 - 5.5kg , nói như bác thì 2.2 kg cũng ok được ah . máy này có dây xanh lá IGF phản hồi tín hiệu đánh lửa nên mất lửa sẽ báo check , b1 bác kiểm tra chân buzi có bị mass hay ko , b2 kiểm tra lọc xăng trong vả ngoài + kết hợp xúc béc , b3 cuối cùng kho được thì trảm luôn bơm xăng ok , nếu máy có báo check tốt nhất là toyota tech stream OK (nguyennamengineer@gmail.com)

tư vấn dzậy thì người ta mụ đầu luôn-trật ít sửa lại thành trật lấc luôn-nên đao tài liệu inova về coi-đầy đủ trong oto hui nghe, tiếng việt luôn đó.

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Hiện tượng này của bác có thể nói là do sục dầu vào chân bugi. bác kiểm tra lại, nếu đúng xử lý roăng nắp giàn cò chạy thử trước. cũng không loại trừ khả năng chết một bô bin nào đó ( cái này e gặp rồi, nó không chết hẳn mà lúc bị lúc không) còn bác thay roăng giàn cò cẩn thận không đứt ốc nha :lx :lx

dungtt

Tài xế O-H

Mọi lời tư vấn đã được các cụ nhà ta dành hết cho chủ thớt rồi, em xin ý kiến thêm chút, khi động cơ bị vậy mà không nổi đèn check thì cũng hơi khó cho cụ kiểm tra, nhưng không phải là không ra bệnh, trước tiên cụ kiểm tra bugi trước, như em đã nói ở trên, nếu ok thì tiếp tục kiểm tra tới mobin ( vì có những trường hợp gần chết hẳn nó cũng không báo cho mình biết), tiếp nữa tới bơm xăng và lọc xăng. bơm xăng có thể cho chạy trực tiếp. chúc cụ nhanh lành bệnh

thienhoa_auto

Tài xế O-H

Innova phần nhiều giật và đuối gần giống như bỏ máy thì do bơm xăng. Thay bơm xăng thì thay luôn lọc trên ( gần bình điện) và nếu bơm đểu thì hên xui có cái chạy 6 , 7 tháng có cái chạy chưa đến 1 tháng toi. Hàng khoảng triệu mấy xài cũng được rồi.

quachvancuong

Tài xế O-H

Chào bác, xăng lửa không hợp lý thì rung giật thôi,bác thử tháo bugi ra kiểm tra xem nha: lửa có xanh mập ko hay vàng mảnh.màu sắc thế nào .nếu xanh mập mà có đốm trắng thì đích thực do hệ thống xăng rồi. vàng mảnh ,chung quanh lại co muội đen kịt thì chắc do lửa rồi :vàng mạnh lại đen kit thi bác kiểm tra khe hở bugi đi nha khoang 0.8 - 1.2 nha. một cái nữa là bác kiểm tra áp suất nén buông cháy va kiểm tra khe hở xupap xem có đều ko nha.chúc bác sớm hoàn thành cv
:lx

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên