Toyota Inova máy đậu chừng 2 tiếng là có hiện tượng đề khó nổ!

L
Bình luận: 76Lượt xem: 9,412

nguyendzzung

Tài xế O-H
Ðề: Toyota Inova máy đậu chừng 2 tiếng là có hiện tượng đề khó nổ!

Theo mình nghĩ có hai nguyên nhân chính
1; là do bơm xăng
2; là do bình ắc quy

truongbg

Tài xế O-H

Em tham gia 1 ý kiến nhé khi nào kho' nổ bác thử mở nắp bình xăng ra xem sao em sợ áp xuất hơi trong bình xăng tăng cao ko thoát dc hơi ra ngoài khi nóng may'. nếu thấy rễ nổ bác kiểm tra dường thông hơi bình xăng xem sao . :7: thanh viên mới các bác dùng ném dá .

yodu

Tài xế O-H

Theo mình thì hệ thống nhiên liệu không giữ được áp rối!!!

nhuminh

Tài xế O-H

Có khả năng mất áp xăng.bác dùng đồng hồ kiểm tra áp xăng khi nổ và áp xăng để 2 tiếng xem thế nào......

nguyenlongtravinh

Tài xế O-H

Tình hình chưa cụ thể bác có thể nói thêm tình hình xe như thế nào để còn tìm hướng khắc phục
. chúc bác sớm lành bệnh nhé

suppe

Tài xế O-H

Bệnh này mình cũng đã từng gặp 1 ca rồi, trông có vẻ nan y nhưng thực ra cũng dễ trị lắm bạn à. Cái này bác cứ thay ECU mới cho xe là nó hết liền. Lúc đầu cũng tìm đủ cách mà không trị được, ai ngờ làm liều thay ECU thì nó hết bệnh ngay.chúc bạn thượng lộ bình an.

lichno37

Tài xế O-H

Sorry các bác.bài này là do e post.e nó đã dc chữa cho lành lặn rùi.tuy ko phải do e chữa cho e nó nhưng mà hum trước e đã hỏi ng ta cách chữa trị cho e nó và cũng đã post cách chữa trị lên rùi.nhưng e vẫn thấy nhiều bác lên chém e nó wua nên giờ e đăng thêm bài này để các bác khỏi phải suy ngĩ nhiều về e nó nữa.thank các bác đã nhiệt tình..:9:

nhoc_no9

Tài xế O-H

Chắc là do bơm xăng rồi , cần thiết bác kiểm tra lun áp xăng cho có chắc cú

oto16ahn

Tài xế O-H

Bệnh này có thể do tiêu đien , em gap ban này rồi .

thuyha_hy

Tài xế O-H
nghe cụ tả bệnh e thấy hay qúa. nhưng em chưa thể hình dung tại sao nó lại như thế.để 2 tiếng thì khó nổ. còn để qua đêm đề cái nổ ngay.lỗi này theo e nghiêng về phần điện nhiều hơn.bênh này hơi khoai nhưng theo ngụ ý của em cư để cho khách đi theo dõi thêm vài ngày nữa bệnh của no sẽ khác đấy,lúc đó rễ phán đóan hơn?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên