Toyota yaris 2009 gặp vấn đề ở hệ thống lạnh

D
Bình luận: 5Lượt xem: 1,325

daklakauto

Tài xế O-H
Chào các anh em, mình là thành viên mới thấy anh em trên này hay quá nên cũng xin hỏi anh em điều này.

Em đang đi con xe Toyota Yaris 2009 đã đi được khoảng 57.000km, xe em đang có vấn đề về hệ thống lạnh và sưởi các bác ah. Không hiểu sao khi lái xe thì tại các lỗ thổi gió lạnh, và sưởi ấm lại không thấy tiếng động gì hết, cũng không nghe tiếng quạt. Em không biết chuyện gì đang xảy ra với con xe của em. Mong các bác cho em một hướng đi nhé.

anhbinhpro

O-H Daklak
Chào các anh em, mình là thành viên mới thấy anh em trên này hay quá nên cũng xin hỏi anh em điều này.

Em đang đi con xe Toyota Yaris 2009 đã đi được khoảng 57.000km, xe em đang có vấn đề về hệ thống lạnh và sưởi các bác ah. Không hiểu sao khi lái xe thì tại các lỗ thổi gió lạnh, và sưởi ấm lại không thấy tiếng động gì hết, cũng không nghe tiếng quạt. Em không biết chuyện gì đang xảy ra với con xe của em. Mong các bác cho em một hướng đi nhé.

Theo như cách diển tả của bác thì xe bác bị gặp vấn đề ở hệ thống điện bác ah .để hệ thống sửi và hệ thống lạnh hoạt động thì quạt gió trong xe bác phải hoạt động. Nên xe bác có khả năng mất tín hiệu quạt gió ,có thể bị đứt cầu chì hoặc quạt bị sự cố .Bác nên kiểm tra lại.khi có quạt hệ thống sửi sẻ hoạt động ,còn hệ thống lạnh còn phụ thuột vào nhiều vấn đề để nó lạnh.Nhưng theo kinh nghiệm của em xe bác chỉ cần kiểm tra lại hệ thống quạt gió trong xe là sẻ ok.chúc bác thành công

tanphat

Tài xế O-H
bác nên kiểm tra quạt gió đi . bác kiểm tra thử có lửa ở quạt khi mở cong tắt máy ko . thường thì quạt trong xe hay mở mast . rối bác kiểm tra có bị đứt điện trở quạt ko . 2/ bác kiểm tra xem cầu chì quạt co bị đứt ko . 3/ bác tháo quạt ra xem có hết than ko .

get

Tài xế O-H
xe của bác quạt lạnh không hoạt động thì nguyên nhân đầu tiên là đứt cầu chì quạt
nguyên nhân thứ hai là bị hư ở công tắc điều khiển quạt ở một số chế độ.
thứ 3 là có thể quạt lạnh đã hết than
chúc bác thanh công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên