[Trao Đổi] Bàn luận về thiết bị chẩn đoán AutoCom 2012

G
Bình luận: 48Lượt xem: 6,055

huyhungst

Tài xế O-H
vụ này xôm à nha !!! EM XIN CHÉM TÝ

- KHÔNG CÓ MỘT ỨNG DỤNG NÀO MẠNH NHẤT NẾU CÀI Ở MỘT HỆ ĐIỀU HÀNH KHÁC NGOÀI WINDOWN CỦA microsoft
- QUAN TRỌNG LÀ CHỌN NHÀ SẢN XUẤT NÀO THẬT SỰ LÀ professionals MÀ CHƠI :D
-TRUNG QUỐC CHỈ GIẢI QUYẾT VẤN ĐỀ HẠT DẺ THÔI GẦN NHƯ TOÀN BỘ LÀ CL

hyundai

Tài xế O-H
vụ này xôm à nha !!! EM XIN CHÉM TÝ

- KHÔNG CÓ MỘT ỨNG DỤNG NÀO MẠNH NHẤT NẾU CÀI Ở MỘT HỆ ĐIỀU HÀNH KHÁC NGOÀI WINDOWN CỦA microsoft
- QUAN TRỌNG LÀ CHỌN NHÀ SẢN XUẤT NÀO THẬT SỰ LÀ professionals MÀ CHƠI :D
-TRUNG QUỐC CHỈ GIẢI QUYẾT VẤN ĐỀ HẠT DẺ THÔI GẦN NHƯ TOÀN BỘ LÀ CL
Chào cụ hiện cụ có bản professionals không ? Và nếu anh em nào có bản p rồ đủ tính năng cho em xem trực tiếp phát :(

hyundai

Tài xế O-H
HEHE ! TẤT NHIÊN LÀ EM CÓ ! NHƯNG CHỈ ĐỂ PHỤC VỤ CÔNG VIỆC THÔI ! CHỨ KHÔNG BÁN HAY QUẢNG CÁO !=d>=d>
Nhà cụ lại hiểu sai ý nhà cháu rồi !
nhà cháu không báo nhà cụ bán hay quảng cáo , chỉ đang rất quan tâm đến bản pro của nó . Vì như quảng cáo bản này hỗ trợ tốt . Đến khi mua về hầu như các dòng hỗ trợ rất ít như mẹc bim , các dòng deawoo ... vậy anh em như đang bàn thảo thì đề là bản CL giống tôi hết à? cụ cho thêm ý kiến để anh em rõ hơn trước khi bỏ tiền ra mua cụ ạ ! Diễn đàn là một cộng đồng của những người anh em . Hãy xuất phát từ những tư vấn chất phác để anh em của mình có thêm kinh ngiệm

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Cái Pro các Cụ bàn ở đây là cái gì, VCI CDP dù là Clone (do TQ sản xuất) thì nó cũng là một thiết bị dùng để kết nối phần mềm với xe. Cái chính ở đây chính là phần mềm, Phiên bản phần mềm mới nhất là 2012.3 đã hỗ trợ rất nhiều dòng xe. Như dòng Mẹc Bim như hyundai nói không biết Hyundai chẩn đoán ra sao, chứ riêng bản thân Tôi test 2 dòng đó rất mạnh.
Về vần đề máy Đa năng mà đem những chi tiết thiếu sót của Nó ra phân tích thì ôi thôi. Tiền ít mà đòi hít *** thơm.
Nhưng hãy cứ so sánh với các máy Đa Năng khác, bản thân Autocom vẫn có những tính năng mạnh hơn, yêu cầu chính vẫn là người sử dụng Nó, khai thác hết tính năng của Nó. Cái hay của Nó chính là Data Original chứ không phải những data ăn cắp rồi đưa vào rồi nói là của Mình. Những dòng nó đã hỗ trợ thì rất tuyệt vời.

Dưới đây là Video do chính tay Tôi capture:

[video=youtube_share;5NhXmvnXLFc]http://youtu.be/5NhXmvnXLFc[/video]

[video=youtube_share;bmttskjnG9A]http://youtu.be/bmttskjnG9A[/video]​

phuthinh225

Tài xế O-H
Mấy bác ơi tiền nào của đó mà , AUTOCOM mình đã xài thử rồi nó sử dụng cũng ok lắm . Đâu phải A E nào cung đủ khả năng mua máy vài chuc triệu đâu . Như các bác cũng biết đó nếu mà nói về xe TOYOTA thì không co cái máy nào đoc qua được TECHSTREAM đâu đúng vậy không bác chủ thớt . Nói tóm lại là nếu A E muốn làm chuyên 1 dòng xe nào đó thì mình khuyên A E nên mua thiết bị chuyên về dòng xe đó . Còn nếu A E chưa có khả năng thì mua thằng ELM327 hoặc là thằng AUTOCOM là xài được rồi . Nếu A E nào muốn test AUTOCOM mà ở TPHCM Thì call cho minh 0906728225 . Bác chủ thớ khi có qua quận 5 tphcm thì alô cho e, e mời bác uông cafê .:cp

garage.auto.care

Tài xế O-H
Chào các cụ, em rất cảm ơn các bác ủng hộ topic này. em xin được trình bày thế này, mục đích của em lập nên topic này là liệt kê ra danh sách những loại xe mà cái máy này không đọc được để nhưng anh em khác có mua thì có kinh nghiệm, để tránh trường hợp đi bao nhiêu cây số chỉ để đọc lỗi rồi sửa chữa, mà máy đọc không được rồi đi về trong ấm ức Ngoài ra không nhằm mục đích khác.
Có thể em làm cái này ảnh hưởng đến cụ thinhnhan va phamhuy. Nhưng em nói thẳng, đồ của cụ tốt, giá của cụ hợp lí, cụ nói lời giữ lời, khuyến cáo khách hàng trước khi mua, thì dại gì mà người ta không mua đồ của cụ.
Đúng là tiền nào của đó như cụ thinhnhan nói, tiền ít mà đòi hít thơm. Bọn em đang là những người đang còn học nghề, được sửa chữa BMW hay MERCEDES là ước mơ của em, nhưng học nghề thì ai mà cho đúng vào mấy dòng sang đấy. Cho dù có cái này thì bọn em chỉ được vọc Toyota, Honda, Deawoo, Ford, hyundai, kia mà thôi.Quan trọng là em đang quan tâm đến nó đọc mấy dòng xe bình dân thế nào, tốt không, để còn kiếm cơm.
Những cụ nào đã dùng máy này cho em danh sách các hãng xe mà máy này đọc tốt với. Cảm ơn các cụ rất nhiều.

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
VCI CDP là một thiết bị trung gian để liên kết từ xe đến phần mềm, cho dù là Clone (Người VN hay xem của rẻ là của hôi), nhưng khi nó kết nối tương quan giữa phần mềm và xe đủ các chuẩn là quá Good.
Quan trọng là phần mềm hổ trợ như thế nào, sâu đến đâu, dữ liệu có phải chính hãng không ? Autocom Tôi thấy phần mềm rất chuẩn, dữ liệu của chính hãng. Luật bản quyền của Thụy Điển rất khắc khe nên Nhà Sản Xuất chỉ có mua bản quyền dữ liệu chứ không thể đi ăn cắp như các máy của Tàu.
Riêng bản thân Tôi nghiên cứu về Nó thấy Nó khá là hoàn hảo. Tuy nhiên có vài dòng không hỗ trợ vì thị trường VN khác với thị trường Châu Âu. Ví dụ như Mercedes Sprinter chuẩn theo phần mềm đòi hỏi là cổng OBDII 16 pin, còn thị trường VN là OBD 14 chân tròn.
Nếu đưa Autocom mà so sánh thì Tôi sẽ chỉ cho những cái mà X431 không thể có được như dán mã Kim phun khi thay thế v.v...

Trên diễn đàn O-H của Chúng Ta, Tôi đã đứng ra kinh doanh và sự kinh doanh của Cty Chúng Tôi rất quan trọng đến chữ tín với khách hàng.
Hỗ trợ Anh Em bằng tất cả niềm đam mê nghề nghiệp với bất kể giờ giấc. Tuy nhiên cũng khó đáp ứng được những nhu cầu vượt quá giới hạn cho phép.
Vấn đề giá cả có một số AE đề cập đến thì việc kinh doanh đương nhiên là phải có lãi, bên cạnh đó còn có những dịch vụ sau bán hàng như bảo hành, cài đặt, cập nhật phần mềm, hướng dẫn sử dụng v.v... Nên Tôi thấy giá cả đưa ra cho AE rất phù hợp và hợp lý.

Trên đây Tôi thấy có những ai có ý chê autocom mà không thèm bán, thì mãi mãi vĩnh viễn đừng nên kinh doanh. Sau này mà mang thiết bị này ra thị trường kinh doanh thì Anh Em Họ cười cho thúi đầu :))

phu.hbv

Tài xế O-H
Thot này rất ý nghĩa. cả nhà có ai dùng hàng của DTD AUTO k cho em biết ý kiến với. cùng nhau chia sẻ mới Xứng danh O-H

Mdalat

Tài xế O-H
Phần mềm nào cũng ok hết nhưng mục đích sử dụng của mình như thế nào thôi. Nếu data của nó good là được. Mình làm 1 con lexus LS470 gặp lỗi phải programing nhưng chỉ được 70% là ko chạy nữa nên ko biết sao lun á. ( Mình sư dụng teachtrem toyota).Làm ko được nên mất phương hướng đối với xe đó luôn.

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Phần mềm nào cũng ok hết nhưng mục đích sử dụng của mình như thế nào thôi. Nếu data của nó good là được. Mình làm 1 con lexus LS470 gặp lỗi phải programing nhưng chỉ được 70% là ko chạy nữa nên ko biết sao lun á. ( Mình sư dụng teachtrem toyota).Làm ko được nên mất phương hướng đối với xe đó luôn.
Lỗi gì vậy Mdalat, Series number của ECU là gì, post lên nhé, có phương án nè.

Mdalat

Tài xế O-H
Xe đó con làm được 5 ngày thôi chú ơi, xe di hãng rồi. Lỗi này nè chú
С1345 not learning linear valve offset abnormality
Cho nó learning là nó chỉ đến 6, 7 mươi phần trăm là nó dừng à.
Con nghi thôi nhé chú, phần data của phần mềm ko đủ á chú.
Anh em có gặp ca này chưa xin chỉ giáo để lần sao có gặp thì còn biết làm thôi à.
Thanks!

phamhuy

Tài xế O-H
Xe đó con làm được 5 ngày thôi chú ơi, xe di hãng rồi. Lỗi này nè chú
С1345 not learning linear valve offset abnormality
Cho nó learning là nó chỉ đến 6, 7 mươi phần trăm là nó dừng à.
Con nghi thôi nhé chú, phần data của phần mềm ko đủ á chú.
Anh em có gặp ca này chưa xin chỉ giáo để lần sao có gặp thì còn biết làm thôi à.
Thanks!
Chào cụ Mdalat,
Theo em, cái này bị lỗi cơ khí rồi bác ah, dẩn đến learning không thể hoàn thành được. Nếu lỗi data như bác phân tích thì bác có thể thử với những bản cài đặt khác trên diển đàn, nếu lỗi data là nó không cho làm luôn rồi, chứ ko được đến 60% đâu.

Mdalat

Tài xế O-H
Mình nghi là phần mềm thôi chứ ko gán cho nó đâu. Có anh em nào gặp lỗi này chưa? Xử lý ra sao cho mình học hỏi vậy.

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Chào cụ Mdalat,
Theo em, cái này bị lỗi cơ khí rồi bác ah, dẩn đến learning không thể hoàn thành được. Nếu lỗi data như bác phân tích thì bác có thể thử với những bản cài đặt khác trên diển đàn, nếu lỗi data là nó không cho làm luôn rồi, chứ ko được đến 60% đâu.
Không nổ máy, cắm sạc vào làm sao cho điện thế đạt 12 Volt + 10% = 13.2 Volt. Tiếp tục reprogramming.
Chém tí vậy thôi, không ra gió đừng la làng nhé :))

Mdalat

Tài xế O-H
Cài này cũng đã thử rồi, đúng như chú nói lúc nó reprogramming hao pin lắm nhưng không phải do nó đâu chú.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên