Trao đổi hiện tượng bất thường của điều hòa Hyundai Space

minhduc1208
Bình luận: 6Lượt xem: 1,292

LongPro_TM

Tài xế O-H
bác hãy cung cấp thông tin chi tiết cụ thế tình trạng xe như thế nào dùm e cái, chứ bác nói như thế này thì e đây cũng xin bó tay:12: vì không có nguyên nhân thì làm sao đây e có thế chẩn đoán bệnh giúp bác được chứ:10::10::10:

mr.tung.oto

Tài xế O-H
bác kiểm tra xem lúc xe bi như vậy thì sờ vào tuy ô có lạnh ko? xem cả hệ thống kém lạnh đi hay chỉ do quạt hoặc bộ chia gió bên trong taplo gây nên hiên tượng này .vậy là có thể sử lý được và ko còn hiện tượng lạ nữa hihihi

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Đúng đó cụ Đức.Cụ nói rõ hơn đi, có thể giàn lạnh 1 bên bẩn hơn vì chưa vệ sinh kỹ, có thể do quạt kém. Nói chung với loại dàn kiểu như space thì 1 bên lạnh hơn 1 bên là chuyện bình thường và dễ xảy ra!

minhduc1208

Tài xế O-H
giàn lạnh thì đã vệ sinh rất kỹ ở bên ngoài còn quạt gió thì ok luôn .cũng xin nói thêm đây là xe huyndai 45 chỗ các cụ ah chứ k phải xe con đâu mà trong taplo nhé.nói chung là lúc làm lạnh thì rất ok nhưng thi thoảng lại bị chứ k liên tục.mong các cụ chỉ giáo

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Loại này là loại 1 van hay 2 van tiết lưu hả cụ? Bây giờ space bắt đầu dùng loại 2 van rồi. Còn loại 1 van thường hay có nhược điểm lạnh ko đều như cụ nói, do van phun ko đều. Đợt vừa rồi em bảo dưỡng cho bus Hà Tây cũng gặp trường hợp với loại dàn 2.4 ( tương đương dàn space) nhưng chỉnh van hoài thì cũng có con được con ko. Em cũng tham khảo cả đội lắp mới thì rõ ràng dùng van mới nhưng vẫn có hiện tượng như của cụ. Đó là phần hạn chế, nên bây giờ đều thay bằng loại 2 van hết rồi, phun đều và hỏng van nào ta sẽ dễ dàng nhận biết hơn.

minhduc1208

Tài xế O-H
Loại này là loại 1 van hay 2 van tiết lưu hả cụ? Bây giờ space bắt đầu dùng loại 2 van rồi. Còn loại 1 van thường hay có nhược điểm lạnh ko đều như cụ nói, do van phun ko đều. Đợt vừa rồi em bảo dưỡng cho bus Hà Tây cũng gặp trường hợp với loại dàn 2.4 ( tương đương dàn space) nhưng chỉnh van hoài thì cũng có con được con ko. Em cũng tham khảo cả đội lắp mới thì rõ ràng dùng van mới nhưng vẫn có hiện tượng như của cụ. Đó là phần hạn chế, nên bây giờ đều thay bằng loại 2 van hết rồi, phun đều và hỏng van nào ta sẽ dễ dàng nhận biết hơn.
nó vẫn dùng loại 1 van thôi.tôi xin ghi nhận ý kiến của cụ để làm cho tốt em nay xem sao.cảm ơn cụ nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên