trao đổi phương pháp xác định chân các giắc cắm của đài

B
Bình luận: 19Lượt xem: 4,041

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em đang có 1 đài DVD của HUYNDAI SANTAFE,khách hàng mang đến yêu cầu lắp chế sang toyota cổ,nhưng lại không có giắc chuẩn của đài.trên đài cũng không có ký hiệu các chân cắm.em đang bị mắc ở chỗ xác định 3 chân nguồn là B+,ACC VÀ GND.cái này chỉ sơ xuất nhỏ đấu nhầm giăc nguồn là toi luôn em nó nên em không dám liều.mà xác định bằng đồng hồ đo điện thì em chưa chắc ăn lắm nên em xin mạnh dạn nhờ sự trợ giúp của anh Nhân và các cao thủ. em xin gửi hình chân giắc của em nó lên mong mọi người giúp em với ah

em này có 4 hàng chân to là 4 cạp dây loa rồi,còn dây nguồn thì em nhờ các bác ah
Nhân tiện đây em mong các bác cùng trao đổi cách xác định chân của không riêng gì em này mà cả những em khác khi không có giắc của em nó ah
em xin chân thành cảm ơn

nhokclassic3331

Tài xế O-H
em đang có 1 đài DVD của HUYNDAI SANTAFE,khách hàng mang đến yêu cầu lắp chế sang toyota cổ,nhưng lại không có giắc chuẩn của đài.trên đài cũng không có ký hiệu các chân cắm.em đang bị mắc ở chỗ xác định 3 chân nguồn là B+,ACC VÀ GND.cái này chỉ sơ xuất nhỏ đấu nhầm giăc nguồn là toi luôn em nó nên em không dám liều.mà xác định bằng đồng hồ đo điện thì em chưa chắc ăn lắm nên em xin mạnh dạn nhờ sự trợ giúp của anh Nhân và các cao thủ. em xin gửi hình chân giắc của em nó lên mong mọi người giúp em với ah

em này có 4 hàng chân to là 4 cạp dây loa rồi,còn dây nguồn thì em nhờ các bác ah
Nhân tiện đây em mong các bác cùng trao đổi cách xác định chân của không riêng gì em này mà cả những em khác khi không có giắc của em nó ah
em xin chân thành cảm ơn

em cũng thắc mắc cài này, mong các cao thủ chỉ tường tận để mọi người tham khảo với, bác boyhaiphong_86 cho em hỏi sao bác biết 8 chân to đó là 4 chân cặp loa vậy

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
anh ơi em không có số Vin.chỉ biết chính xác nó là của huyndai santafer thui ah. em nghĩ loại này nó cùng 1 giắc thôi ah.chính vì khó quá nên tự em làm hơi khó.trên đài nó không ghi kí hiệu gì ngoài sử dụng điện 12v thôi ah. các bác chém giúp em nhé

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
mình có cái này các bác cho ý kiến nhé

bác ơi mờ quá ah. mà em thấy ông sửa đài ở bên hải phòng ông ấy không cần giắc điện mà cũng xác định được chân nguồn chuẩ luôn. em hỏi thì họ không cho bí quyết. giá như anh em mình cũng có ai đó giỏi về lĩnh vực này chia sẻ cùng anh em thì tốt quá phải không các bác

huyhungst

Tài xế O-H
bác lục cái SEMA của santafe ra . kiếm cái conec của audio chắc đc chứ :D mất công tý:2:

bác chụp cái mặt trước của đài ! em có thể cho bác đời xe

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Của Boy đây, Chẳng có 1 chút thông tin gì cả nên tìm lòi le mới ra Nó.
Còn thảo luận về cách tìm chân thủ công thì đòi hỏi phải biết một chút ít về điện tử mới được nhé. Không là đền chết luôn.
Có tất cả 3 model máy, download bản full và chọn Model phù hợp tại đây.
Lấy Boy 1 Tạ Thóc được rồi :)):)):))

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Bác tháo cái nắp phía sau đài ra ,em nhớ không nhầm thì có ký hiệu các chân giắc được in thẳng trên main đài đó ạ.Nó nằm ở điểm mối hàn từ chân giắc vào mail.Có ghi hết các chân B+ ,ACC ,GDN ...
Em đấu một con đài Mazda ,1 con đài Morning cũng không biết đời ,không biết giắc đều dò theo cách này.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Của Boy đây, Chẳng có 1 chút thông tin gì cả nên tìm lòi le mới ra Nó.
Còn thảo luận về cách tìm chân thủ công thì đòi hỏi phải biết một chút ít về điện tử mới được nhé. Không là đền chết luôn.
Có tất cả 3 model máy, download bản full và chọn Model phù hợp tại đây.
Lấy Boy 1 Tạ Thóc được rồi :)):)):))

anh Nhân đúng là già làng,cái gì khó gọi đến là có anh.hihi. thóc thì đơn giản thôi anh ah,em để chu đủ 1 tấn em chuyển cho bõ.anh lấy 1 tạ là hên cho em rồi.em cảm ơn anh nhé

nhokclassic3331

Tài xế O-H
vậy không có bác nào xác định được chân cắm đài bằng thủ công hả bác, bữa em có đi phụ gắn jắc này hỏi mà xếp không chỉ đành ngâm ngùi lên đây xem có bác nào biết không chỉ:77::77:

lehuyvu79

Tài xế O-H
thường thì dây nguồn lớn hơn dây loa(tín hiệu ra) dây màu đỏ ACC màu vàng B+ màu den mass, dây acc có thể đấu chung B+nếu làm như vậy thì khi dò đài sẽ không nhớ được mã số của đài FM,AM ,nếu tách riêng biệt ra thì ok. Mấy dây xanh, vàng, tím,nâu có soc.là+loa dây trơn là -loa, mỗi loa là một màu dây ví dụ trơn xanh và xanh sọc là một loa

trinhngocbinh

Tài xế O-H
Trường hợp này chỉ có lỗ cắm giắc, nên vì vậy không có đầu dây ra, nếu có đầu dây ra thì quá dễ rồi. Em cũng đang quan tâm vu này đây, bác nào có tí kinh nghiệm tìm bằng phương pháp thủ công trao đổi kinh nghiệm cho anh em với.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên