Trợ giúp cài đặt túi khí HUYNDAI-AVENTE

DTC-ACTIVE
Bình luận: 10Lượt xem: 1,430

Ferrari599

Tài xế O-H
-Em mới tiếp nhận 1 em HD avante dùng máy GScan để đọc lỗi túi khí ,nhưng không vào được Vậy Bác nào biết và làm rồi chỉ giáo giúp em !cho em hỏi nếu cần cài đặt lại túi khí thì cần những gì vậy các cụ ?
bác thử vào xe khác thử bác như elentra chẳng hạn.chứ gsan e thấy vào mấy con hàn xẻng đều được mà.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
-Em mới tiếp nhận 1 em HD avante dùng máy GScan để đọc lỗi túi khí ,nhưng không vào được Vậy Bác nào biết và làm rồi chỉ giáo giúp em !cho em hỏi nếu cần cài đặt lại túi khí thì cần những gì vậy các cụ ?
Em nhớ không nhầm thì AVANTE trong GSCAN có mấy loại ,bác thử các loại đó xem vào được loại nào không.Thông thường chỉ cần chọn đúng loại động cợ và sát đời xe là sẽ kết nối được.
Ngoài trường hợp đó còn có thể do xe đã bị ngập nước hỏng hộp túi khí ,hoặc mất nguồn nên không kết nối được.Trong trường hợp này đèn túi khí vẫn báo.Nếu hộp hỏng phải thay thì có lẽ phải cài lại.Có lẽ sẽ đòi nhập Code.Xe nhập thì bác dùng số VIN tra code trên trang huyndai online ,xe Thành Công thì bác phải nhờ Thành Công tra giúp.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
AVANTE bác chọn ELANTRA HD sẽ vào được bác nhé. cài hộp túi khí con này bác cần code túi khí 4 kí tự của nhà sản xuất là cài được ạ.

manhlo

Tài xế O-H
em cũng đáng định hỏi xe này. htrc đọc lỗi động cơ và túi khí. e phải vào qua sonata. chuẩn bị cái thêm chìa mà không biết vào xe nào mới chuẩn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên