Trong xe bị hôi xăng

D
Bình luận: 32Lượt xem: 5,640

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Không biết INO cái lọc xăng của nó có nằm dưới ghế sau không nhỉ?8 vạn nếu như KIA chắc sắp thay lọc xăng lần 3 rùi.Lật ghế lên để thay lọc ,nếu sơ ý cắm đường ống để rò hỉ hay lắp kênh gioăng chắc cũng có thể gây hao xăng và có mùi.Ngu kiến của em như vậy ,cụ thử kiểm tra nhé.

auto_anhdung

Tài xế O-H
Innova lọc xăng trong bình mà. cách li hẳn trong xe nên mùi xăng trong xe hầu như k có. bác nên xem kĩ xem mùi xăng hay mùi ga điều hòa nhé. em gặp mấy con bị ga điều hòa vào xe. nhưng e k phải dân điều hòa nên k biết sao ga điều hòa lại vào dc trong xe. hị hị

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Nếu thế rất có thể bác để gió ngoài, quạt gió sẽ lấy từ khoang động cơ thổi vào bên trong xe sẽ gây nên có mùi xăng trong xe. bác lật nắp capo lên kiểm tra xem có chỗ nào rò rỉ xăng dầu ko nhé!

huynhlong

Tài xế O-H
CÁC BÁC ĐÊU ĐÚNG NHƯNG vấn đề là đang mùa cháy xe mà để vậy chạy minh thấy hơi bị nguy hiểm bác nên mang xe đến đại lí kiểm tra nha

diepanh_1986

Tài xế O-H
xe em bị lâu rồi. Em đang ở TP HCM. Còn vấn đề hao xăng thì ý bác thế nào?

---------- Post added at 08:29 PM ---------- Previous post was at 08:25 PM ----------

Về xe INNOVA thì lọc xăng nằm ở trong khoang động cơ chứ không phải như dòng xe KIA đâu mấy bác ơi. Xe em chỉ bị hôi xăng lúc mới đổ thôi, chạy vài chục cây là nó tự hết mùi. Nhưng còn vấn đề hao xăng thì ý kiến các bác thế nào?

thanhthe_2015

Bác cho em hỏi bác có hay để chế độ gió ngoài ko ạ? và khi đổ xăng bên trong xe lúc đó vẫn kín chứ ạ. Còn xe bác đã chạy được khá nhiều rồi, vấn đề hao xăng xảy ra là chuyện rất thường tình. Nguyên nhân thì có rất nhiều bác ạ, ngay cả như hệ thống điều hòa lâu bác ko vệ sinh bảo dưỡng các dàn bẩn và tản nhiệt kém, hệ thống hoạt động kém dẫn đến lốc của bác hoạt động tần suất lớn hơn khi còn mới và sạch, sẽ gây tốn xăng! Nói chung sẽ còn rất nhiều nguyên nhân xảy ra vấn đề hao xăng!
Một lời khuyên cho bác khi sử dụng xe là hãy thực hiện đúng quy trình bảo dưỡng vệ sinh xe, theo định kỳ bác nên đánh đến gara tin cậy để kiểm tra tổng thể. Lúc đó sẽ dễ xử lý và tốn ít chi phí, chứ ko nên để đến khi bệnh rõ ràng rồi mới xử lý thì thứ nhất có thể bị ảnh hưởng sang các bộ phận khác ( bởi vì ô tô là 1 bộ phận gắn kết có liên quan mật thiết đến nhau), thứ 2 sẽ tốn chi phí và khả năng khắc phục kém hơn!
Đây là ý kiến của em bác cứ tham khảo!

buiquangnghia_1990

Tài xế O-H
hì vấn đề hao xang nhiều vấn đề lắm bac cho em hỏi xe bác chạy 100 km hết bao nhiêu lít xăng bác nói không rõ ý hao xăng liên quan đên tín hiệu STA,oxygen sensor,A/C ...rất nhiều nói rõ ra bác ah ok

diepanh_1986

Tài xế O-H
Em đã thử nhiều rồi, hạ kính hay nâng kính thì lúc đổ xăng đều bị hôi xăng trong xe. Định mức xăng thì xe em chạy 12l/100km trong thành phố và khoảng 10l/100km đường trường ( trước đây). bây giờ thì tốn hơn khoảng gần 14l/100km trong thành phố. Nếu như dàn nóng bẩn thì sẽ ảnh hưởng tới độ lạnh của máy lạnh, nhưng máy lanh xe em vẫn tốt mà. Tại vì em tự bảo dưỡng xe nên hỏi hơi nhiều, các bác thông cảm!

huynhlong

Tài xế O-H
xe bác chạy lúc bị lúc ko mang máy test xem thử datalist cảm biến oxy như thế nào lúc có mùi động cơ có dư xăng ko chạy được lúc hết
theo minh thì kim xăng bị đái lúc đề ba còn dư xăng nếu còn thiếu nguyên nhân mong anh em góp sức

tringuyen

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi tí. con xe innova của em chạy được 80000km rồi, dạo này em nó ăn tốn xăng quá với lại mỗi lần đổ xăng đầy bình thì trong xe có mùi xăng rất khó chịu. Mong các bác chỉ giáo!thanks.

xe bác chạy 80.000km đã bảo dương j rồi, chứ km này thì đến lúc thay nhìu thứ lắm đó,loc xăng, lọc gió, bugi,.. ko biết bác đem đi sửa chưa, nếu chưa thì lh e xem giúp giao lưu chơi, 0979053683 trí

buiquangnghia_1990

Tài xế O-H
tín hiệu STA ăn 5% xăng A/C 5% oygen sensor 5%.khi đọc lỗi động cơ thông số hiện hành của tải động cơ đạt 27% bác đi đọc xem thông số xem là bao nhiêu các tín hiệu kia có thể sẽ bị chập đó
ý kiến của em là như vậy:cp

buiquangnghia_1990

Tài xế O-H
em đang nói về hộp ý tín hiệu STA luôn ở trạng thái 0Vol nhưng nếu nó cứ đưa 12vol vào thì xăng nào chịu được khi nó ăn và cả A/C nữa bác kiểm tra hộ em cái đường dây vào hộp xem nào

thanhthe_2015

Vâng! Bác tự bảo dưỡng hệ thống điều hòa nhưng bác bảo dưỡng thế nào ạ? Thường chủ xe tự bảo dưỡng sẽ chỉ là bảo dưỡng nhỏ chứ ko có tính kỹ thuật cao. vệ sinh là bác phải thay phin, thay dầu, kiểm tra gas thế nào, dầu có đen ko, đen là lốc bắt đầu hoạt động kém rồi đó bác.
Bác hỏi thoải mái bác ah. Các thành viên sẽ giúp đỡ bác nhiệt tình. Thợ bọn em cũng cần thông tin của chủ xe như bác để có thêm kiến thức, kinh nghiệm mà.
Mà bác có thể nói rõ hiện tượng hơn ko ạ, ngoài ra bác có thấy xe có hiện tượng khác lạ gì ko? Mong bác nói rõ để a em có thể đưa ra ý kiến tốt nhất!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
ca này có vẻ căng nhỉ.em thử đóng góp tí nhé.vấn đề ăn xăng ấy,bác tự bảo dưỡng chắc có đồ tháo buzi rồi.bác tháo 4 buzi ra rồi nhìn nó là biết ngay vấn đề.nếu có buzi nào không tốt thì chứng tỏ máy xđó có vấn đề làm giảm công suất động cơ dẫn đến ăn xăng.bị máy nào ta kiểm tra tiếp buzi,boobin và kim phun của máy đó.nếu buzi đốt tốt,chấu buzi màu đỏ hoaawcj hơi trắng thì bác không phải lo đến việc ăn xăng do máy nưa mà vấn đề ở chỗ khác.
xe của bác được cách nhiệt và chống ồn tương đối tốt.khi đổ đầy bình xăng lại thấy mùi xăng.lúc ấy bác thử lấy gió trong xe thôi,nếu cửa gió tốt thì chắc chắn sẽ không có lẫn mùi bên ngoài vào xe đươc.mà có mùi khó chịu thì kiểm tra xem có vị trí nào có chống ồn khong tot không.nếu ok thì chỉ có mùi cưa giàn lạnh mà thôi.
hệ thống EVAP có tácdụng đưa áp lực hơi xăng trong bình tuần hoàn vào cổ hút của máy.nếu đường ống bị tuột ra ngoài thì hơi xăng có thể bay ra ngoài gây mùi khó chịu
các bác chém tiếp để anh em học hỏi nhé

danht

Tài xế O-H
không biết các dòng xe khác thế nào chứ e làm huydai getz thì hiện tượng mùi xăng trong xe là do ống thông hơi bình xăng ăn vào trong satsi, chỉ cần rút cái đường ống đấy ra là oke, mất khoảng 2 phút. đấy là ngu ý của e. mong các bác chỉ giáo thêm.hjjjjj

danht

Tài xế O-H
không biết các dòng xe khác thế nào chứ e làm huydai getz thì hiện tượng mùi xăng trong xe là do ống thông hơi bình xăng ăn vào trong satsi, chỉ cần rút cái đường ống đấy ra là oke, mất khoảng 2 phút. đấy là ngu ý của e. mong các bác chỉ giáo thêm.hjjjjj

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên