TrungSpacy Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, sửa chữa và bảo dưỡng các loại xe tay ga

T
Bình luận: 13Lượt xem: 1,917

cuncontiti

Tài xế O-H
:D Cháu gặp một trường hợp như sau :
Một bạn gái đang đi xe bình thường (xe RS) tự nhiên có sự cố gì đó cứ thế lao thẳng lên vỉ hè ,cũng may mắn là không việc gì .
Xin bác tư vấn giúp trường hợp như vậy xe đó bị vấn đề gì ạ! Cháu xin cảm ơn !

TrungSpacy

Tài xế O-H
:D Cháu gặp một trường hợp như sau :
Một bạn gái đang đi xe bình thường (xe RS) tự nhiên có sự cố gì đó cứ thế lao thẳng lên vỉ hè ,cũng may mắn là không việc gì .
Xin bác tư vấn giúp trường hợp như vậy xe đó bị vấn đề gì ạ! Cháu xin cảm ơn !
Có khi cô ấy mới đi xe , lên hơi cuống trong tình uống sử lý bất ngờ nào đó, đồng thời tay kéo ga hơi mạnh. Khiến xe phóng hụt lên vỉa hè ạ!!

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Dạ phanh trước rs là phanh đĩa nếu cô bé đó cuống lên bóp chặt thì ngay lập tức sẽ đổ tại chỗ không lý nào lại xông thẳng lên vỉa hè được ạ !mà cô bé đi làm bằng xe máy cả chục năm nay ạ ............:D

cuncontiti

Tài xế O-H
Em nghĩ cái này do người ko phải do máy ..Cụ nào có cao kiến e xin lắng nghe

:) Có lẽ bác chỉ đứng chỉ đạo và tạo hình ảnh cho cơ sở của mình đi lên !Nếu đúng vậy thì bác cho cháu xin lỗi nhé vì đã đưa ra một tình huống không thuộc phạm vi của bác !:D:D:D
Cô bé tự nhiên lao lên vỉa hè nguyên nhân là bị bó cứng cổ phốt . Khi các bác đi xe mà thấy cái ổ khóa bị lỏng cần phải kiểm tra ngay , vặn lại ốc vít bắt khóa cho chặt lại. Tình huống trên là do con vít bắt ổ khóa trôi rời ra mắc vào cổ phốt gây kẹt cứng ạ !
Cháu gặp một xe jupiter bị hỏng lò xo đẩy chốt trong ổ khóa lúc thì nó ở trong lúc nó lòi ra gây cứng cổ
Cái bệnh về ổ khóa như vậy cũng rất ít nhưng mọi người cũng cần chú ý vì nó rất nguy hiểm !

TrungSpacy

Tài xế O-H
:) Cảm ơn bác đã thông não giúp em !!
Em thì ko phải chỉ đạo, em chỉ là người rất muốn chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm từ các cao nhân như bác để mình thêm hiểu biết nhiều điều . Còn nếu em ko trả lời đc vấn đề của bác lại đắc tội thì bác cho em xin lỗi bác nhé !! :D :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên