Tự làm xe gắn máy

A
Bình luận: 0Lượt xem: 1,674

auto_vnn

Tài xế O-H
Hãy tự tay làm một chiếc xe máy nhé!

Đầu tiên là ý tưởng. Hãy bắt đầu ý tưởng của bạn từ những điều đơn giản nhất trong cuộc sống. Thậm chí ý tưởng đến trong lúc bạn đi câu cá mà chẳng câu được con cá nào!

Bước tiếp theo: Hãy thành lập một nhóm những người cùng chung chí hướng. Nhiều "cái đầu" bao giờ cũng hơn một "cái đầu". Và hãy luôn đặt ra những tiêu chí cho sản phẩm của mình như: Nêu bật được chiến lược thiết kế, tên thương hiệu, tìm kiếm thị trường, nghiên cứu sản xuất... Để nghiên cứu được "đống" tiêu chí này, bạn nên chuẩn bị thêm... một ấm trà hoặc vài cốc cà phê để "đốt" thời gian!

Sau đó hãy đưa ra những bản phác thảo để cùng bàn bạc và "ngâm cứu"

Xây dựng mô hình xe: Đất sét, gỗ hay thậm chí là xốp! Không quan trọng. Miễn là bạn có thể xử lý nó thành mô hình chiếc xe mà bạn mong muốn! Tốt nhất hãy nghiên cứu tỉ lệ hợp lý để có thể đưa ra mô hình chuẩn (sửa chữa trong giai đoạn này rất là mệt mỏi đấy!).

Một điều rất quan trọng trong khâu thiết kế này, đó chính là tính nhân bản trong sản phẩm của bạn. Một chiếc xe đẹp mà không thể khiến người điều khiển cảm thấy thoải mái là "hỏng" đấy nhé!

Hãy chuyển giao ý tưởng và luôn ốp sát bên cạnh người kỹ sư thiết kế trên máy vi tính. Bản vẽ chi tiết trên máy vi tính giúp bạn có cái nhìn rõ hơn về sản phẩm của mình. Cũng như đó cũng là những tỉ lệ chuẩn cho chiếc xe khi được đưa vào sản xuất!

Cưa, cắt, đục, khoét, hàn xì...! Đã đến giai đoạn của công việc chế tạo mô hình cho chiếc xe tương lai của bạn rồi đấy! Hãy cố tìm kiếm những người thợ cơ khí có kinh nghiệm! Những kiến thức về cơ khí luôn mang lại thêm nhiều sự hợp lý trong thiết kế sản phẩm.

Khi người thợ cơ khí kết thúc xong công việc của mình, đó cũng chính là lúc bạn nên "rục rịch" đi nghiệm thu và đăng ký bản quyền sáng chế! Sau đó hãy công bố "phát minh vĩ đại" của bạn cho toàn thế giới! Hãy chia sẻ chiếc xe thân yêu của mình đến với những người có cùng chung sở thích và đam mê!

Công đoạn cuối cùng có vẻ "nhàn hạ" hơn cả! Hãy pha trà rồi ngắm nhìn sản phẩm của mình và chờ đợi những đơn đặt hàng đầu tiên được gửi tới. Còn chần chờ gì nữa! Sản xuất và... bán thôi! Chúc các bạn may mắn!

( Theo Fish Design )

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên