Tư vấn trực tuyến về điện lạnh ôtô !

D
Bình luận: 883Lượt xem: 232,404
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nam88

Tài xế O-H
cho e hỏi một chút nhé
e có lốc lạnh của xe hyundai GET nó lạnh bình thường chế độ hoạt động bình thường
nhưng nó bị ở lốc có tiếng keu của pít tông gây khó chịu khi ngồi trong xe xin các bác cách khắc phục

hieudienlanh

Tài xế O-H
cho e hỏi một chút nhé
e có lốc lạnh của xe hyundai GET nó lạnh bình thường chế độ hoạt động bình thường
nhưng nó bị ở lốc có tiếng keu của pít tông gây khó chịu khi ngồi trong xe xin các bác cách khắc phục
Mình chưa làm con GET nào nhưng kinh nghiệm chung cho thấy thường thì lốc pittông không kêu đâu.Nếu nghe thấy tiếng pít tông gõ thì chết đến nơi rồi.Chỉ có lốc santic mới bị kêu thôi mà thường thì ga đến một tầm nào đấy thì hết.Trường hợp này là do sai dầu.Bắt buộc phải thay đúng dầu số7 nạp đủ ga hết ngay. Một số trường hợp như ỏ xe crawo hoặc Camry 2004 thiếu ga cũng kêu

phamhuy

Tài xế O-H
minh co con Gentra, sau khi chay duoc thoi gian thi may lanh kem, kiem tra thi thay ga khong thieu, cho minh biet nguyen nhan di
Chuyện máy lạnh hoạt động 1 thời gian thiếu gas là chuyện bình thường, vì chiếc xe chúng ta luôn hoạt động,các thiết bị trên xe đều chịu rung động, hệ thống lạnh sẽ bị thất thoát 1 lượng gas nhỏ, cũng giồng như chúng ta phải bơm lốp xe sau 1 thời gian.

phamhuy

Tài xế O-H
Mình chưa làm con GET nào nhưng kinh nghiệm chung cho thấy thường thì lốc pittông không kêu đâu.Nếu nghe thấy tiếng pít tông gõ thì chết đến nơi rồi.Chỉ có lốc santic mới bị kêu thôi mà thường thì ga đến một tầm nào đấy thì hết.Trường hợp này là do sai dầu.Bắt buộc phải thay đúng dầu số7 nạp đủ ga hết ngay. Một số trường hợp như ỏ xe crawo hoặc Camry 2004 thiếu ga cũng kêu
Hyunhdai Getz dùng bơm pittong, đây là loại bơm xuất sứ trung quốc, cùng hãng sản xuất với lóc Hyunhdai Starex hay Ford Transit mới, dùng pittoong 2 đâu, dzen xéo. Bác thử chăm thêm dầu, mà phải chăm đúng loại dầu nó đang dùng, nếu không được thì thay lóc.

buzz

Tài xế O-H
Bạn ơi đây là mục tư vấn điện lạnh, chỉ chuyên giải đáp thắc mắc các vấn đề về điện lạnh, mọi yêu cầu khác xin viết bài post mới

tuanhiep

Tài xế O-H
Các bác oi cho em hỏi xe Ford lazer va matda nổ garanti thì lốc kêu ga lên thì hết là bệnh gì hả các bác ? có phải thiếu dầu lạnh o? hay lốc chuẩn bị chết ? Nếu khắc phục được thì khắc phục ntn?

buzz

Tài xế O-H
các xe bác nói là dùng lóc gale, đây là dấu hiệu lóc sắp die mặt dù lóc còn nén, bác thử chăm dầu từ từ và nhịp ga để nhớt nuôi đều lóc, nếu hên sẽ hết, còn không hết thì báo với khách khi nào lóc mất nén thay lóc là vừa

tuanhiep

Tài xế O-H
các xe bác nói là dùng lóc gale, đây là dấu hiệu lóc sắp die mặt dù lóc còn nén, bác thử chăm dầu từ từ và nhịp ga để nhớt nuôi đều lóc, nếu hên sẽ hết, còn không hết thì báo với khách khi nào lóc mất nén thay lóc là vừa

Bác cho em hỏi chăm dầu ntn vậy Bác,phải xả hết ga rồi chăm vào hay còn cách nào khác o hả Bác.Em có con xe Matzda bị kêu như vậy em xả hết ga lúc hut chân không em cho dầu hút vào đường cao áp rồi nạp ga lại nhưng vẫn kêu Bác ơi.Bác hướng dẫn dùm em với .:77:

tuanhiep

Tài xế O-H
Bác quản lý diễn đàn Pham Huy đâu rồi?Dạo này Bác bận quá cơ o chịu qua diễn đàn hướng dẫn ae j cả.Hôm rồi có gọi điện cho Bác hỏi vụ nạp ga xe HD Porter có thùng đông lạnh đó. Bác hướng dẫn em làm phát.Tiêu chuẩn ga thế nào là đủ?tôi làm thì cabin rất lạnh nhưng thùng o lạnh mấy,đương đi o ga là 200-250,đường về 60-70.tôi làm ga 12 :77:

mixx

Tài xế O-H
cái này nên kiểm tra lại bơm, ở trang thái nổ máy, ga ăngti, ko tạt nước dàn nóng , áp thấp từ 30-40, áp cao 200-250 đối với gas 12. Đối với xe đông lạnh nên chú ý loại gas, được ghi lên xe gần chỗ gắn đồng hồ gas(xe zin, chưa chế độ)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên