Tư vấn về xe đầu kéo HINO series 700

scout123
Bình luận: 13Lượt xem: 2,654

nguyennd

Tài xế O-H
HD chay nhiều nhưng sao bằng dc Hino . Hino it hao dầu hon HD , máy cũng khỏe hơn , xét về nền tảng công nghệ thì Nhật vẫn hơn Hàn chứ :D bù lại giá chát hơn , haha

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
HD chay nhiều nhưng sao bằng dc Hino . Hino it hao dầu hon HD , máy cũng khỏe hơn , xét về nền tảng công nghệ thì Nhật vẫn hơn Hàn chứ :D bù lại giá chát hơn , haha
Xét về hiệu quả kinh tế nhiên liệu và hiệu quả toàn bộ thì chơi cái nào ạ?

nguyennd

Tài xế O-H
Hino là ga điện , hệ thống nạp dầu tiên tiến như xe Mỹ , Fuso tai viet nam là ga cơ ,sử dụng công nghệ củ , chủ thớt đã hỏi đến Hino thì nói Fuso làm j :) Fuso thi ngang với máy xe HD ga cơ thôi .

scout123

Tài xế O-H
Hino là ga điện , hệ thống nạp dầu tiên tiến như xe Mỹ , Fuso tai viet nam là ga cơ ,sử dụng công nghệ củ , chủ thớt đã hỏi đến Hino thì nói Fuso làm j :) Fuso thi ngang với máy xe HD ga cơ thôi .
Bác nói hệ thống nạp dầu của HINO tiến tiến như của xe Mỹ nghĩa là thế nào ạ ?

HoangSonBmt

Tài xế O-H
Xét về hiệu quả kinh tế nhiên liệu và hiệu quả toàn bộ thì chơi cái nào ạ?
xét theo tổng thể thì hino giá thành cao, giá vật tư cũng cao và đồ không được thông dụng, sửa chữa phải là thợ có tay nghề. hd thì giá thành bình dân, dễ sửa, đồ cũng thông dụng. nhưng bù lại hino ít hao dầu, máy êm và chất lượng có phần hơn hd. nhưng hd tiện nghi nhiều hơn hino. bác chủ thớt xem xét điều kiện và yêu cầu của gia đình mà đưa ra quyết định thôi.

haidangdenso

Tài xế O-H
Hino đỉnh cao chất lượng đương nhiên đồ tốt hiện đại phải sử dụng đúng chế độ và quy trình nghiêm ngặt của nhà sx và phụ tùng cũng chát vì là đồ xịn còn hunhdai phụ tùng rẻ sẵn có dễ sửa chữa độ bền cũng cao

thanhtungair

Tài xế O-H
theo tôi biết hino cũng ga cơ đó bác, lợi hại của hino máy nhỏ nhưng sài bộ chuông số ( hộp số sài nhông hành tinh) nên nó nhỏ mà có vỏ mà nói hộp số cũng mong manh lắm ông anh

ahmt

Tài xế O-H
Hino ở VN mình là hàng đỉnh đó mình chưa sở hữu đầu kéo nhưng FF3H, FG, FM (7.5T,9.5T,11T) rất ok và kinh tế. Lưu ý Hino chỉ đủ tải thì ko phải nghĩ nhưng nếu ăn no vác nặng dè chừng mất núi tiền ngay...

thanhtungair

Tài xế O-H
Hino ở VN mình là hàng đỉnh đó mình chưa sở hữu đầu kéo nhưng FF3H, FG, FM (7.5T,9.5T,11T) rất ok và kinh tế. Lưu ý Hino chỉ đủ tải thì ko phải nghĩ nhưng nếu ăn no vác nặng dè chừng mất núi tiền ngay...
minh sài hino từ thời hino đài loan 95 , FG, EURO 2, dầu cộ ok, tải cũng ok, chủ yếu tài xế vào số ẩu rất dể dính chưởng, đầu kéo cũng ga cơ thôi. sài gòn cũng có hơn chục chiếc 2 cầu đầu kéo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên