Tự vệ sinh động cơ khỏi muội cacbon

theanh_79
Bình luận: 7Lượt xem: 2,062

theanh_79

Tài xế O-H
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_untitled(8).png
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_images(9).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_imagesYDX1BM3F.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_imagesO6P973YN.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_images(11).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_untitled(11).png
Với động cơ đốt trong sử dụng xăng thì muội khói cacbon là kẻ thù nguy hiểm tiềm ẩn nhiều nguy hại.Tích tụ dần dần theo năm tháng đóng thành vầng mảng trên các bề mặt chi tiết máy như xupap,buồng đốt...nơi mà ko dễ để vệ sinh làm sạch.Dần dánp sẽ gây ra nhe hở khiến xupap ko đóng kín được,khiến hở buồng đốt.Hiện tượng này đã là nổi bực mình cũng người tiêu dùng.Bởi vì xe nguyên xin chẳng ai điên mà rã đầu bò xuống để cạo muội khói vì sẽ làm cho xe bị mất zin.Mặc duhời đầu nòng vẫn std chưa phải xoáy lên cos.
v...v. Vì xe máy quý nhất vẫn là xe chưa đụng đầu hơi,chưa rã..bổ máy...Thời gian qua xuất hiện dịch vụ vệ sinh buồng đốt bằng máy không phải rớt đầu bò.Dùng đường ống luồn qua lỗ thông gió để sục rửa buồng đốt kim phun...với mức giá cũng ko đắt.Tuy nhiên phản hồi của người tiêu dùng chưa đồng nhất về tính hiệu quả cũng như lợi ích mà việc này đem lại.Mình cũng đã thử nghiệm phương thức giản đơn hơn,có thể tự tiến hành tại nhà,bất cứ ai cũng làm được.Mức giá cũng dễ chịu,hậu quả chắc ko có.Mình đã làm "chuột bạch" thí nghiệm rồi,thấy có hiệu quả nên update lên chia sẻ cùng anh em Oto hui
. Dùng dung dịch CC của Ya này giá chỉ 5~60k chai cho 1 bình xăng đầy.Xe sử dụng trên 2 năm thì nên dùng định kỳ cho khoảng 5~7000km.Mình dùng thử,công nhận sau bình xăng đó xe nhẹ máy hơn hẳn.Nên chia sẻ với mọi người,nếu quan tâm đến vấn đề này thì hãy mạnh dạn nhé.Lưu ý,mình ko bán nên anh em yên tâm mình ko PR cho sp đâu,bạn nào có điều kiện kinh tế thì mua cacbon clead của ngoại nhập thì càng tốt

duahau81

Tài xế O-H
Có điều kiện thì mua chai Royal Purple Max clean của mỹ về xúc cho ngon...nó được đánh giá là loại tốt nhất trên thị trường hiện nay đó.

linhmoi123

Tài xế O-H
Có điều kiện thì mua chai Royal Purple Max clean của mỹ về xúc cho ngon...nó được đánh giá là loại tốt nhất trên thị trường hiện nay đó.
Lâu nay không thấy bác lên forum. Lên đóng góp cho ae vài chút. Chai này bán ở đâu vậy bác. giá cả ra lam sao. cho ae thêm chút thông tin.

duahau81

Tài xế O-H
Lâu nay không thấy bác lên forum. Lên đóng góp cho ae vài chút. Chai này bán ở đâu vậy bác. giá cả ra lam sao. cho ae thêm chút thông tin.
Chai này bác có thể search trên Amazone khoảng 17USD 1 chai chưa tính phí ship và thuế. Còn đánh giá thì bác có thể lên Youtube xem đánh giá của Chris Fix 1 tay chuyên đánh giá về các dung dịch làm sạch động cơ...Riêng bác thì sau khi e ship được, nếu bác có thích e sẽ chia lại cho bác đánh giá thử hihi. Ah e nghĩ trên Q1 có thể bán đó...để hôm nào e thực địa lên đó xem thế nào rồi báo cáo các bác nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên